Logo na Zephyrnet

Ta yaya koyon inji ke canza yanayin FinTech?

kwanan wata:

A cikin shekarar da hankali na wucin gadi (AI) ya sami mafi kyawun fitowar sa na jama'a, yana iya zama kamar koyan inji (ML) an rage shi zuwa faɗuwa.
Koyaya, shine mafi nisa daga gaskiya. Ko da bazai shahara kamar da ba, koyan inji har yanzu ana buƙata sosai a yau. Wannan don a iya amfani da zurfin ilmantarwa don horar da haɓakar AI. FinTech ba banda.
Tare da hasashen girman kasuwar duniya na kusan dalar Amurka biliyan 158 a cikin 2020 kuma yana ƙaruwa a ƙimar haɓakar kashi 18% na shekara-shekara (CAGR) don isa mai ban mamaki. $ 528 biliyan 2030, Koyon na'ura yana ɗaya daga cikin kayan aiki mafi mahimmanci da ake samu ga cibiyoyin kuɗi don inganta tsari. Kuma a ƙarshe, yayin da bincikenmu na kwanan nan na AI ya shiga zurfin zurfi, adana kuɗi.

Yi amfani da lamuran koyon inji a cikin FinTech

Koyon na'ura yana magance wasu mahimman batutuwan masana'antu. Zamba, alal misali, yana shafar fiye da inshora kawai ko cryptocurrencies. Bugu da ƙari, ƙaƙƙarfan yarda da ƙa'ida ya ketare iyakokin yanki. Ba tare da la'akari da masana'antar ku ko nau'in kasuwancin ku ba, koyon injin a cikin kuɗi yana ba da hanyoyi da yawa don canza damuwa zuwa riba.

1. Algorithmic ciniki

Yawancin kasuwancin suna amfani da dabarar cin nasara na ciniki na algorithmic don sarrafa zaɓin kuɗin kuɗin su da haɓaka ƙimar ciniki. Ya ƙunshi aiwatar da odar ciniki bin umarnin ciniki da aka riga aka rubuta wanda ya yiwu ta hanyar algorithms koyon injin. Tun da zai yi wahala a kwaikwayi yawan kasuwancin da fasahar ML ke yi da hannu, kowane babban kamfani na kuɗi yana saka hannun jari a kasuwancin algorithmic.

2. Ganowa da hana zamba

Maganganun koyon inji a cikin FinTech koyaushe suna koyo da daidaitawa zuwa sabbin tsarin zamba, inganta aminci ga ayyukan kamfanin ku da abokan ciniki. Wannan ya bambanta da yanayin yanayin gano zamba mai tushe na gargajiya.
Algorithms don koyan na'ura na iya gano ayyukan da ake tuhuma da ƙirƙira tsarin zamba tare da daidaito mai girma ta hanyar nazarin manyan bayanai.
IBM yana nuna yadda koyon injin (ML) zai iya gano zamba a cikin har zuwa 100% na ma'amaloli a cikin ainihin lokaci, yana ba da damar cibiyoyin kuɗi don rage asara da ɗaukar mataki cikin gaggawa a cikin haɗari.
Tsarin FinTech da ke amfani da koyan na'ura (ML) na iya gano nau'ikan zamba da yawa, gami da sata na ainihi, zamba na katin kiredit, zamba na biyan kuɗi, da karɓar asusu. Wannan yana ba da damar cikakken tsaro a kan manyan barazana.

3. Yarda da tsari

Hanyoyin Fasaha na Gudanarwa (RegTech) suna daga cikin shahararrun lokuta na amfani da na'ura a banki.
Algorithms na ML na iya gano alaƙa tsakanin shawarwari tunda suna iya karantawa da koyo daga manyan takaddun tsari. Don haka, girgije mafita tare da hadedde algorithms na ilmantarwa na inji don sashin kuɗi na iya bin diddigin canje-canjen tsari ta atomatik.
Ƙungiyoyin banki kuma za su iya sa ido kan bayanan ciniki don gano rashin daidaituwa. ML na iya ba da garantin cewa ma'amalar mabukaci sun cika buƙatun tsari ta wannan hanyar.

4. Kasuwar hannayen jari

Yawancin ayyukan kasuwanci suna haifar da manyan bayanan tarihi waɗanda ke ba da damar koyo mara iyaka. Amma bayanan tarihi shine kawai ginshikin da aka gina hasashen.
Algorithms na koyon inji suna duba tushen bayanan lokaci na ainihi kamar labarai da sakamakon ma'amala don gano alamu waɗanda ke bayyana aikin kasuwar hannun jari. Mataki na gaba ga 'yan kasuwa shine zaɓar tsarin ɗabi'a da sanin wane algorithms koyon injin don haɗawa cikin dabarun kasuwancin su.

5. Nazari da yanke shawara

FinTech yana amfani da koyan na'ura don sarrafa da fahimtar adadi mai yawa na bayanai cikin dogaro. Ta hanyar haɗa ayyukan nazarin bayanai, yana ba da cikakkun bayanai da aka bincika waɗanda ke haɓaka yanke shawara na ainihin lokacin tare da adana lokaci da kuɗi. Bugu da ƙari, wannan fasaha tana haɓaka sauri da daidaiton hasashen yanayin kasuwa na gaba.
Hakanan kamfanonin FinTech na iya amfani da su annabta tsinkaya fasahohi don haɓaka sabbin hanyoyin dabarun tunani na gaba waɗanda suka dace da canjin buƙatun mabukaci da yanayin kasuwa. Tare da taimakon nazarin bayanai da sabis na koyon injin suna aiki tare, kamfanoni na FinTech na iya hangowa da samun nasarar magance sabbin buƙatun kuɗi godiya ga wannan dabarar da ta dace.

Ta yaya kamfanoni ke amfana daga koyon injin a cikin FinTech?

Abubuwan da ke sama suna nuna alamun amfani da na'ura, amma menene game da takamaiman? Ta yaya za a iya taƙaita mafi kyawun fa'idodin ML a cikin FinTech idan an iyakance ga ƙaramin adadin maƙasudin harsashi?

1. Maimaituwa ta atomatik

Aiwatar da atomatik shine mafi kyawun fa'idar koyon injin don FinTech, yana da fa'idodi da yawa. Don inganta bayanan abokin ciniki a cikin ainihin lokaci ba tare da buƙatar shigarwar hannu ba, alal misali, algorithms na koyon inji na iya haɓaka aikin abokin ciniki na kan jirgin.
Bugu da ƙari kuma, ta hanyar kawar da larura don shigar da bayanan ɗan adam, sarrafa kansa ta hanyar sulhu na hada-hadar kuɗi yana ceton lokaci da kuɗi. Sauran ƙungiyar ku za su amfana daga aiki da kai ta hanyoyi masu dabara. ML-turen aiki da kai yana kawar da aiki mai wahala wanda ke hana ƙwararrun ku yin aiki akan ƙarin ayyuka masu mahimmanci.

2. Raba kayan aiki

Ta hanyar sanin ƙirar ƙira, koyon injin yana kafa mafi kyawun rabon kuɗi, aiki, da fasaha. Kamar yadda aka fada a baya, masu ba da shawara na robo suna amfani da na'ura koyo (ML) a cikin kula da saka hannun jari na FinTech don tantance bayanan haɗarin kowane abokin ciniki da kuma ware kadarorin da ke tabbatar da fayil ɗin kowane abokin ciniki yana cikin daidaitawa tare da manufofin kuɗin kuɗi da haƙurin haɗari.
Bugu da ƙari, chatbots masu ƙarfi ta hanyar koyon injin suna ba da kulawa ta kowane lokaci na abokin ciniki ta hanyar rarraba albarkatu yadda ya kamata don ɗaukar yawan yawan tambayoyin mabukaci. Ta wannan hanyar, kamfanonin FinTech na iya haɓaka iyakokin abubuwan da suke bayarwa ba tare da haɓaka farashin aiki ba.

3. Rage farashi ta hanyar tantancewa

Kamfanonin FinTech na iya samun dama don rage farashi tare da taimakon nazarce-nazarcen tsinkaya da ke koyo da na'ura. Misali, a cikin koyan na'ura mai ba da lamuni (ML) na iya hasashen gazawar lamuni, baiwa masu ba da lamuni damar kashe albarkatu yadda ya kamata don rage hasarar da za a iya samu.
Wani wurin kuɗi yana amfani da binciken ƙirar abokin ciniki don ƙirƙirar yanayi iri ɗaya. Kasuwanci na iya riƙe abokan ciniki a hankali tare da rage farashin ɗaukar sababbi ta hanyar amfani da koyan na'ura don hango canjin abokin ciniki.

4. Ayyukan bayanai

FinTech haɓaka software kamfanoni za su iya yin amfani da fasahohi kamar tantance halayen gani (OCR) da sauran tsarin sarrafa daftarin aiki mai sarrafa kansa don fitar da mahimman bayanai da ke tafiyar da bayanai, kamar yadda koyon injin ke sarrafa manyan bayanai da sarrafa bayanai.
Wannan yana rage dogaron kamfani ga ƙungiyoyin bincike masu yawa da kuma farashi masu alaƙa ta hanyar sarrafa ayyuka kamar sarrafa aikace-aikacen lamuni, Sanin Abokin Cinikinku (KYC) cak, da bin ka'ida.

Nazarin shari'ar aiwatar da koyan injin a cikin FinTech

Koyon inji yana ba da ƙima ga masana'antar haɓaka software ta FinTech. Anan akwai wasu manyan nazarin shari'a a duniya.

1. Kirji

A cikin 2022, Credgenics, farawar SaaS ta Indiya ta ƙware kan sarrafa kansa ta doka da tara bashi, ta sami ci gaba. Dala biliyan 47 jimlar littafin lamuni, bayan sarrafa sama da rancen dillalai miliyan 40.
Sama da abokan cinikin sana'a 100 sun amfana daga ƙananan farashi da lokutan tattarawa, haɓaka haɓakar doka, da ƙuduri mafi girma da ƙimar tattarawa saboda mafita mai ƙarfi na koyon injin.

2. Haɗin gwiwar kwangila na JPMorgan Chase

A cikin 2017, babban banki a Amurka ya ƙaddamar da wani dandamali na sirri na kwangila (COiN) wanda ke ba da damar sarrafa harshe na halitta (NLP) don baiwa kwamfutoci damar fahimtar murya da rubutun hannu.
Manufar farko na COiN ita ce ta sarrafa aiki mai ƙarfi, matakai masu maimaitawa, kamar nazarin yarjejeniyoyin bashi na kasuwanci, wanda aka kiyasta yana buƙatar sa'o'in aiki har 360,000 a cikin misalin JPMorgan Chase. COiN na iya kammala aikin a cikin 'yan daƙiƙa kaɗan.

3 Wells Fargo

Wells Fargo kamfani ne na sabis na kuɗi na duniya wanda ke da hedikwata a Amurka wanda ke ɗaukar hanyoyin koyon injin kamar NLP, zurfin ilmantarwa, hanyoyin sadarwa na jijiyoyi, da masu ba da damar tantancewa don sarrafa daidaitattun bayanan abokin ciniki da babban adadin.
Menene ya sa wannan abin lura? Ƙarfin gano manufar bayan bayanan abokin ciniki a cikin gunaguni, waɗanda za a iya mantawa da su yayin karatun kwafi na yau da kullun. Wannan yana bawa ƙungiyar damar daidaita ayyuka, samar da ingantattun ayyuka, da haɓaka alaƙar abokin ciniki mai ƙarfi.

Kammalawa

FinTech baya ɗaya daga cikin masana'antun ƙwararru da yawa da ke damuwa game da apocalypses na AI. Wannan ba yana nufin ƙungiyoyin ciniki ba su damu da yuwuwar yuwuwar tasirin bayanan karya da AI ke amfani da shi ba - ko kuma kwararrun FinTech ba sa sa ido kan abubuwa.
Koyaya, babu ɗayan saurin haɓakar haɓakawa da fasaha ta tilastawa da ya keɓanta ga FinTech. A cikin sunan fasaha ne ke tura FinTech gaba kuma yana kiyaye shi tare. Shi ne abin da ya bambanta ma'aikatan FinTech a matsayin ɗayan mafi haɓakar fasaha a kowace masana'antu. Ga mutane da yawa, abin da ya jawo su cikin FinTech da fari ke nan. Masananmu sun san halin da ake ciki sosai.
tabs_img

Sabbin Hankali

tabs_img