Logo na Zephyrnet

Yadda hada-hadar kudi ke rushe shingen banki

kwanan wata:

Haɗin kuɗi shine haɗin fasaha da sabis na kuɗi na gargajiya. Ƙirƙirar sa yayi alƙawarin canza damar zuwa kayan aikin kuɗi ga kowa, kuma yanzu ana buƙatar canji fiye da kowane lokaci.

Bayanai na baya-bayan nan sun nuna gaggawar magance tabarbarewar tsaro a fannin tattalin arziki. Kusan kashi biyar (18%) na Burtaniya na fama da talauci. Ƙarshe

miliyan 11 - shekarun aiki
daidaikun mutane a Biritaniya suna fama da ƙaramin tanadi, kuma amfani da bankin abinci shine a matakin rikodin.

Gane buƙatar ingantacciyar haɗaɗɗiyar kuɗi ya wuce kawai batun dacewa. Batu ne na asali na daidaiton zamantakewa, mai mahimmanci don daidaita filin wasa da samar da damammaki daidai. Akwai dama ga ayyukan kuɗi
masana'antu don amfani da nagartaccen fasaha don canza kasuwanci da ƙwarewar mabukaci don wargaza waɗannan shinge da kuma ba da dama ga duk membobin al'umma.

Cin nasara kan matsalolin kuɗi 

Haɗin kuɗin da aka haɗa - haɗa ayyukan kuɗi cikin abubuwan da ba na kuɗi ba - kasuwa ce mai girma cikin sauri tare da ƙara yawan lokuta na amfani. Ɗaya daga cikin irin waɗannan shine samar da walat ɗin dijital (ko e-wallets) ta ƙungiyoyin da ba na al'ada ba,
kuma wannan shine muhimmin sashi na tuki ingantacciyar haɗakar kuɗi.

Wallet ɗin dijital hanya ce mai sauƙi don ƙaddamar da sabis na banki ga abokan cinikin da ba su da banki a baya. Mutane a Burtaniya, alal misali, na iya yin gwagwarmaya don buɗe asusun banki na gargajiya saboda rashin ingantaccen tarihin bashi ko rashin ingantaccen adireshin amma suna iya amfani da walat ɗin dijital.
saboda ƙananan shingen shiga. Wannan na iya zama wani ɓangare na ɓangaren jama'a alal misali. Ta hanyar amfani da hanyoyin samar da kuɗi, gwamnatoci na iya ƙirƙirar walat ɗin dijital ko asusu don mutanen da ba za su iya samun damar ayyukan banki na gargajiya ba.

Wani yanki da haɗaɗɗen kuɗi na iya taka muhimmiyar rawa shine ba da lamuni. Bugu da ƙari, da yawa na iya yin gwagwarmaya don samun kuɗi daga bankunan gargajiya amma suna iya buƙatarsa ​​sosai a cikin wannan yanayin tattalin arziki na yanzu. Koyaya, idan ƙarin masu ba da sabis na iya ba da ƙima, shi
zai iya zama sauƙi don sarrafa farashi. Dillalai kamar Iceland a Burtaniya suna binciken ayyukan lamuni: da

Gidan Abinci na Iceland
yana ba da ƙananan lamuni marasa riba har zuwa £100 akan katunan da aka riga aka biya waɗanda abokan ciniki ke biya akan £10 kowane mako. Fasahar ba da lamuni da aka haɗa na iya sauƙaƙa wa sauran kasuwancin su ba da irin wannan tsarin bashi ga abokan cinikinsu
da kuma taimaka yada farashin cizo.

Sharuɗɗa da halaye suna aiki

Haɗin kuɗin da aka haɗa zai iya haɓaka damar samun sabis na kuɗi sosai saboda ana iya bayarwa a lokacin buƙata da dacewa. Dole ne a yi aiwatar da kuɗin da aka haɗa a hankali kuma tare da cikakken yarda. Yayin da fasahar kudi ke girma,
tsare-tsaren tsari suna haɓaka don ci gaba, kuma kamfanonin da ke neman haɗawa da hadayun fintech suna buƙatar sanin su kuma su bi su.

Misali, Hukumar Tarayyar Turai a lokacin bazara
da aka buga shawarwari
don Umarnin Sabis na Biyan Kuɗi 3 (PSD3, sabunta PSD2) da Dokar Sabis na Biyan Kuɗi. Shawarwari da aka yi niyya don inganta kariya da tsaro na masu amfani, ta yadda za a daidaita fagen wasa tsakanin bankuna da wadanda ba na banki da kuma kara mai.
bude banki, da sauransu. Kodayake tsarin kammala waɗannan shawarwari da lokacin mika mulki na Jiha yana nufin akwai ɗan lokaci kaɗan kafin waɗannan sabbin ƙa'idoji su fara aiki (Deloitte
kimomi
a ƙarshen 2026), waɗannan sabbin ƙa'idodin sun nuna wani sashe da ke fuskantar babban bincike kuma mai sauƙin sake fasalin yayin da sabbin ƙalubalen biyan kuɗi ke fitowa.

A ƙasashen waje, a cikin Nuwamba, Ofishin Kariyar Kuɗi na Masu Amfani da Amurka ya ba da shawarar sabbin dokoki don daidaita biyan kuɗin dijital na Big Tech da sabis na walat ɗin wayar hannu. Sashin da ke tasowa cikin sauri wuri ne mai ban sha'awa don yin aiki a ciki amma ana buƙatar ƙarfin hali don daidaitawa da
canza yanayin tsari. Shi ya sa ƙungiyoyi da yawa waɗanda ke rungumar biyan kuɗi za su yi haɗin gwiwa tare da abokin biyan kuɗi don taimaka musu kewaya ƙa'idodi masu canzawa yayin da suke ci gaba da fitar da ayyuka a sikelin.

Hasken haske dole ne ya kasance akan haɗawa

Neo-bankunan da madadin masu ba da sabis na kuɗi sun tsaya a shirye don tsara yanayin haɗa kuɗi a nan gaba. Ƙaddamar da haɓaka ta dijital, fintechs da karuwar yawan kamfanoni suna sane da mahimmancin haɓaka kuɗi.
jin daɗin rayuwa, bayar da kayan aiki daban-daban kamar kashe kashe kuɗi da taimakon kasafin kuɗi don haɓaka ƙwarewar abokin ciniki.

A cikin fannin kuɗi, haɗawa da ƙididdigewa abokan tarayya ne marasa rabuwa. Ta hanyar ƙididdigewa da biyan kuɗi, masana'antu suna da damar da za su wargaza shingen samun damar kuɗi.

Kamar yadda samfurori da ayyuka na kuɗi ke tasowa, haɗawa dole ne ya kasance babban abin da ake mayar da hankali a matakin ci gaba, ba wani tunani ba. Ya rage ga ’yan kasuwa manya da kanana su yi aiki tare don yin tasiri mai dorewa.

tabs_img

Sabbin Hankali

tabs_img