Logo na Zephyrnet

Sojojin ruwa na Amurka sun shirya gwajin makamin hypersonic wannan bazara, tare da kallon Sojoji

kwanan wata:

HUNTSVILLE, Ala. - Sojojin ruwa na Amurka suna kan hanyar zuwa wani babban gwaji na wani makamin hypersonic hakan zai taimaka wajen sanin hanyar da ke gaba don shirin ci gaba na haɗin gwiwa tare da Sojojin Amurka, a cewar darektan Ofishin Ƙwararrun Ƙwararrun Sojoji da Mahimmanci.

"Rundunar Sojin Ruwa na ci gaba da gwajin gwajin da suke yi, wanda ba wai harba kayan tallafi na kasa ba ne, sai dai kawai a harba stool, don haka mun sake kallon makamin," Laftanar Janar Robert Rasch ya shaida wa Kamfanin Dillancin Labarai na Defence a cikin wata sanarwa. Tattaunawar ranar 27 ga Maris a nan a taron Ƙungiyar Sojojin Amurka ta Duniya.

Gwajin Navy na Common-Hypersonic Glide Body zai kai ga gwajin makami mai linzami na Sojoji a lokacin rani daga na'urar harba ƙasa, in ji shi. "A yanzu, idan abubuwa suka tafi kamar yadda aka tsara, za mu kasance a cikin kewayon wannan bazara."

Makamai masu ƙarfi suna iya tashi da sauri fiye da Mach 5 - ko fiye da mil 3,836 a cikin sa'a guda - kuma suna iya motsawa tsakanin wurare daban-daban, yana sa su da wahala a gano su. C-HGB an yi shi ne da makamin yaƙi, tsarin jagora, cabling da garkuwar zafin jiki.

Amurka tana cikin tseren don fitar da iyawa tare da haɓaka tsarin kariya daga makamai masu linzami na hypersonic. China da Rasha suna haɓakawa da gwada makaman da suka dace.

Gwajin a cikin bazara an mayar da hankali ne kawai akan aikin makami mai linzami kuma ana gudanar da shi ta amfani da tsayawar gwaji wanda ke kawar da kayan aikin tallafi na ƙasa, gwangwani da ƙaddamarwa.

"Yana da ƙarin umarni ga makami mai linzami don kunna wuta da kallon makami mai linzamin da ya wuce mataki na ɗaya, mataki na biyu, adaftar cajin kaya, rabewar jiki ta hypersonic da yin abinsa," in ji Rasch.

Gwajin shine don tabbatar da cewa ayyukan sun fahimci makami mai linzamin na yin yadda aka yi niyya, in ji shi.

Sojoji, a lokaci guda, suna tabbatar da cewa kayan aikin tallafi na ƙasa don makamin sa na dogon zango, ko LRHW, suna aiki daidai kuma za su auri makami mai linzami da harba a gwaji na gaba, Rasch ya bayyana.

Idan gwajin Navy ya yi nasara, "wannan shine yanke shawara ga Sojoji don ba da damar mai siyarwa ya fara haɗa waɗannan dabarun tare. Mun sanya su a layi, a shirye su tafi, a matakai daban-daban na cikawa. Na rike su saboda ina son ganin wasan kwaikwayon daga karshe zuwa karshe, "in ji Rasch.

Sojojin sun shafe shekaru da yawa suna aiki tare da Leidos' Dynetics zuwa gina tushen masana'antu don juzu'in makamin hypersonic wanda ma’aikatan kasa da na ruwa za su yi amfani da shi saboda kamfanoni masu zaman kansu na cikin gida ba su taba kera makami mai karfi ba.

Sabis ɗin ya kuma samar da na'urori daban-daban, manyan motoci, tireloli da cibiyar ayyukan yaƙi waɗanda suka dace don haɗa baturin makami na farko. Lockheed Martin shine mai haɗa tsarin makami don ƙarfin ƙarfin sojan da za a ƙaddamar da shi daga babbar motar tafi da gidanka.

Idan gwajin Sojoji ya yi nasara, in ji Rasch, za a shirya zagaye-zagaye don zuwa rukunin farko da ke da damar.

Sabis ya kammala isar da ikon makamin hypersonic na farko, ban da zagaye na gaba-gaba, zuwa Bataliya ta 5 ta I Corps, Rejimentar Makamai ta 3, Rukunin Makamai na Filin Birgediya 17 a Joint Base Lewis-McChord a jihar Washington kwanaki biyu gabanin cikar wa'adin kammala gasar FY21.

Asalin shirin shine horar da kayan aiki da karɓar waɗancan zagayen a cikin faɗuwar 2023, amma bisa ga jerin gwaje-gwajen da suka gaza ko sokewa, wannan lokacin ya zame kan hanya.

Sojojin da Navy a bara suna da don zubar da gwajin jirgi a watan Maris, Oktoba da Nuwamba saboda "kalubale a kewayon," in ji Rasch.

"Duk lokacin da muka yi waɗannan gwaje-gwaje, ko da ba gwaji ba ne, a fili, muna koyo," in ji Rasch. "Amma a cikin wannan yanayin, dole ne a sake komawa kuma a yi ɗan ƙaramin aiki a kai. Waɗannan ƙalubalen ba su kasance tare da zagaye ba, amma kawai tsarin korar waɗanda, yana ɗaukar wasu ayyuka. ”

Dakatar da gwajin yayin da ake kimanta zagayen, “ya ​​ba mu ɗan lokaci kaɗan don tsayawa kuma mu yi tunani a kan inda ba mu yi isasshen gwajin ci gaba ba. Babu shakka shirin da ke tafiya da sauri kamar yadda RCCTO ke da shi akan hypersonics, akwai hadarin da ke tattare da yin sauri," in ji Rasch. "Kuna yin saye da gudu da almakashi a lokaci guda."

Sojojin sun duba gwajin matakin matakin farko kuma sun gano inda sabis ɗin zai iya rasa abubuwa, in ji shi.

"Kuma mun yi jerin gwano a cikin 'yan watannin da suka gabata don ƙoƙarin tabbatar da cewa mun fahimci ainihin abin da ke faruwa, menene al'amuran da ke faruwa kuma ta yaya za mu maimaita hakan akai-akai don mu san cewa kuskure ne," Rash yace.

Ko a wannan makon, Rasch ya ce, Sojoji na gudanar da gwaje-gwaje masu inganci tare da kayan aikin tallafi na kasa, tare da yin kwatankwacin kowane bangare na harbin don tabbatar da cewa an kama "dukkan abubuwan da suka faru don ba mu damar komawa cikin kewayon."

Yayin da shirin ya jinkirta, gudun da sojojin ruwa da sojojin ke tafiya yana da sauri sosai don shirin irin wannan yanayi, Rasch ya lura.

Sabis ɗin ya fito daga a takardar blank a cikin Maris 2019 don isar da kayan masarufi a cikin shekaru sama da biyu kawai, gami da cibiyar aiyuka, masu jigilar kaya guda huɗu da manyan motoci da tireloli waɗanda suka haɗa da kayan aikin ƙasa na LRHW.

“Wannan matsala ce mai wuyar gaske. Idan aka yi la’akari da tarihin shirye-shiryen makami mai linzami, mafi yawansu a wannan sararin sama da shekaru 10 zuwa 12 ne.” Inji shi. "Ba wai kawai wannan sabon makami mai linzami ba ne, sabuwar fasaha ce ta makami mai linzami, kuma, a hanya, dole ne mu gina sabbin kayan aikin tallafi na ƙasa, dole ne mu gina sabbin damar yin umarni da sarrafawa a cikinsa. Don haka wannan babban aiki ne.”

Jen Judson yar jarida ce da ta samu lambar yabo da ke ba da labarin yakin kasa don Labaran Tsaro. Ta kuma yi aiki da Politico da Inside Defence. Tana da digiri na biyu na Kimiyya a aikin jarida daga Jami'ar Boston da Digiri na Farko daga Kwalejin Kenyon.

tabs_img

Sabbin Hankali

tabs_img