Sharuddan Amfani

Sharuddan Amfani

mai tasiri kamar na 2014-12-22 (Disamba 22nd 2014); Sabuntawa akan 2017-02-07, ƙaramin sabuntawa akan 2020-11-03

1. Gabaɗaya Bayani Game da waɗannan Sharuɗɗan Amfani

Sharuɗɗan Jagora: Sai dai in an lura da su akan wani rukunin yanar gizo ko sabis, waɗannan ƙa'idodin amfani ("Sharuɗɗan Jagora") sun shafi amfani da duk rukunin yanar gizon da Kamfanin Creative Commons ke aiki, gami da http://creativecommons.org, http://wiki.creativecommons.orghttp://openpolicynetwork.orghttps://ccsearch.creativecommons.org/,

http://open4us.orghttp://teamopen.cchttp://donate.creativecommons.org, Da kuma http://thepowerofopen.org ("Shafukan Yanar Gizo"), da samfurori, bayanai, da kuma ayyuka da aka bayar ta hanyar yanar gizon, ciki har da mai zaɓin lasisi da kayan aikin doka (tare da Shafukan yanar gizo, "Sabis").

Ƙarin sharuɗɗan: Baya ga Dokokin Jagora, amfanin ku na kowane Sabis na iya kasancewa ƙarƙashin takamaiman sharuɗɗan da suka dace da wani Sabis ("Ƙarin Sharuɗɗan"). Idan akwai wani rikici tsakanin Ƙarin Sharuɗɗa da Dokokin Jagora, to ƙarin Sharuɗɗan suna aiki dangane da Sabis ɗin da ya dace.

Gabaɗaya, Sharuɗɗan: Sharuɗɗan Jagora, tare da kowane ƙarin Sharuɗɗa, samar da yarjejeniya mai ɗaure ta doka tsakanin ku da Creative Commons dangane da amfanin ku na Sabis. Gaba ɗaya, ana kiran wannan yarjejeniya ta doka a ƙasa a matsayin "Sharuɗɗan."

Taƙaitaccen abin karantawa na ɗan adam na Saki na 1: Waɗannan sharuɗɗan, tare da kowane sharuɗɗa na musamman don takamaiman rukunin yanar gizon, ƙirƙirar kwangila tsakanin ku da Creative Commons. Kwangilar tana sarrafa amfani da duk gidajen yanar gizon da Creative Commons ke sarrafawa, sai dai idan wani gidan yanar gizon ya nuna akasin haka. Waɗannan taƙaitattun bayanan da mutum zai iya karantawa na kowane sashe ba sa cikin kwangilar, amma an yi niyya don taimaka muku fahimtar sharuɗɗanta.

2. Yarjejeniyar ku ga Sharuɗɗan

SAMUN SAUKI KO AMFANI DA KOWANE HIDIMAR (HADA DA LASIS, KAYAN YANZU, DA ZABI) ALAMOMIN DA KA KARANTA, FAHIMCI, KUMA KA YARDA DA SHARUDU. Ta hanyar shiga ko amfani da kowane Sabis kuna kuma wakiltar cewa kuna da ikon doka don karɓar Sharuɗɗan a madadin kanku da kowace ƙungiyar da kuke wakilta dangane da amfani da kowane Sabis. Idan ba ku yarda da Sharuɗɗan ba, ba ku da izinin amfani da kowane Sabis.

Takaitacciyar Takaitaccen Karatun Mutum Na Saki na 2: Da fatan za a karanta waɗannan sharuɗɗan kuma kawai ku yi amfani da rukunin yanar gizon mu da sabis idan kun yarda dasu.

3. Canje-canje ga Sharuɗɗan

Daga lokaci zuwa lokaci, Creative Commons na iya canzawa, cirewa, ko ƙarawa cikin Sharuɗɗan, kuma ta tanadi haƙƙin yin haka bisa ga shawararta. A wannan yanayin, za mu sanya sabbin Sharuɗɗa kuma mu nuna ranar bita. Idan mun ji gyare-gyaren kayan aiki ne, za mu yi ƙoƙari mai ma'ana don buga fitaccen sanarwa akan gidan yanar gizon da ya dace kuma mu sanar da ku tare da asusun CCID na yanzu ta imel. Duk sabbin sharuɗɗan da/ko da aka sabunta suna aiki nan da nan kuma ana amfani da su kan amfani da Sabis ɗin daga wannan kwanan wata, sai dai canje-canjen kayan zai yi tasiri kwanaki 30 bayan an canza canjin kuma an gano su azaman abu. Ci gaba da amfani da kowane Sabis ɗinku bayan sabbin sharuɗɗan da/ko da aka sabunta suna da tasiri yana nuna cewa kun karanta, fahimta, kuma kun yarda da waɗannan Sharuɗɗan.

Takaitaccen abin karantawa na mutum na Saki na 3: Waɗannan sharuɗɗan na iya canzawa. Lokacin da canje-canjen ke da mahimmanci, za mu sanya sanarwa akan gidan yanar gizon. Idan kun ci gaba da amfani da rukunin yanar gizon bayan an yi canje-canje, kun yarda da canje-canjen.

4. Babu Nasihar Shari'a

Creative Commons ba kamfanin lauya ba ne, baya bayar da shawarar doka, kuma ba madadin kamfanin lauya bane. Aika mana imel ko amfani da kowane Sabis ɗin, gami da lasisi, kayan aikin yanki na jama'a, da masu zaɓe, baya zama shawarar doka ko ƙirƙirar alaƙar lauya da abokin ciniki.

Takaitaccen bayani na mutum-mutumi na Sashi na 4: Wasu daga cikin mu lauyoyi ne, amma mu ba lauyan ku ba ne. Da fatan za a tuntuɓi lauyan ku idan kuna buƙatar shawarar doka.

5. Abun ciki Akwai ta hanyar Sabis

An ba da shi kamar-shi: Kun yarda cewa Creative Commons baya yin kowane wakilci ko garanti game da abu, bayanai, da bayanai, kamar fayilolin bayanai, rubutu, software na kwamfuta, lamba, kiɗa, fayilolin mai jiwuwa ko wasu sautuna, hotuna, bidiyo, ko wasu hotuna (a tare, “Abin cikin ciki”) waɗanda ƙila za ku sami damar yin amfani da su azaman ɓangare na, ko ta hanyar amfani da, Sabis ɗin. Babu wani yanayi da ke da alhakin Creative Commons ta kowace hanya don kowane Abun ciki, gami da, amma ba'a iyakance ga: kowane Abun da ke cin zarafi ba, kowane kurakurai ko rashi a cikin Abun ciki, ko don kowace asara ko lalacewa ta kowace iri da aka samu sakamakon amfani da kowane. Abubuwan da aka buga, watsawa, haɗin kai daga, ko in ba haka ba ana samun dama ta hanyar ko samar da su ta Sabis. Kun fahimci cewa ta amfani da Sabis ɗin, ƙila za a fallasa ku zuwa Abubuwan da ke da banƙyama, rashin mutunci, ko abin ƙyama.

Kun yarda cewa kai kaɗai ke da alhakin sake amfani da abun ciki da aka samar ta hanyar Sabis ɗin, gami da samar da sifa mai dacewa. Ya kamata ku sake duba sharuɗɗan lasisin da suka dace kafin ku yi amfani da abun ciki don ku san abin da za ku iya da ba za ku iya yi ba.

lasisin:

Abun ciki na CC: Ban da rubutun lasisin Creative Commons, CC0, da sauran kayan aikin shari'a da rubutun ayyukan ga duk kayan aikin doka (dukkan su an yi su ƙarƙashin CC0 Public Domain Dedication), Alamomin kasuwanci na Creative Commons (batun zuwa Manufofin Alamar Kasuwanci), da lambar software, duk Abubuwan da ke cikin Shafukan yanar gizo suna da lasisi a ƙarƙashin lasisin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙirƙirar 4.0 na Ƙasashen Duniya, sai dai in an yi alama. Duba shafin Manufofin CC don ƙarin bayani.

Lambar Mallakar CC: Duk lambar software ta CC software ce ta kyauta; da fatan za a duba ma'ajiyar lambar mu don takamaiman lasisi kan software da kuke son sake amfani da ita.

Kayayyakin Bincike: A wasu rukunin yanar gizon sa, Creative Commons yana ba da kayan aikin binciken gidan yanar gizo, gami da Binciken CC, wanda ke mayar da abun ciki dangane da kowane bayanin lasisi kayan aikin bincikenmu suna iya ganowa da fassarawa. Waɗannan kayan aikin bincike na iya dawo da Abun ciki wanda bashi da lasisin CC, kuma yakamata ku tabbatar da kanku sharuɗɗan lasisin da ke haɗe da kowane abun ciki da kuke son amfani da shi.

Taƙaitaccen abin karantawa na ɗan adam na Saki na 5: Muna ƙoƙarinmu don samun bayanai masu amfani akan rukunin yanar gizon mu, amma ba za mu iya yin alƙawarin cewa komai daidai ne ko kuma ya dace da yanayin ku. Abubuwan da ke cikin rukunin yanar gizon suna da lasisi ƙarƙashin CC BY 4.0 sai dai idan ya ce yana samuwa ƙarƙashin sharuɗɗa daban-daban. Idan ka sami abun ciki ta hanyar hanyar haɗin yanar gizon mu, tabbatar da duba sharuɗɗan lasisi kafin amfani da shi.

6. Abubuwan da Kake bayarwa

Alhakin ku: Kuna wakilta, ba da garanti, kuma kun yarda cewa babu wani abun ciki da aka buga ko aka raba ku akan ko ta kowane Sabis ɗin ("Abincin ku"), keta ko keta haƙƙin kowane ɓangare na uku, gami da haƙƙin mallaka, alamar kasuwanci, keɓantawa. , tallatawa, ko wasu haƙƙoƙin sirri ko na mallaka, keta ko cin karo da kowane wajibi, kamar wajibci na sirri, ko ya ƙunshi abin cin mutunci, batanci, ko wasu haramtattun abubuwa.

Bayar da Abun cikin ku: Kuna riƙe duk wani haƙƙin mallaka wanda za ku iya samu a cikin Abun cikin ku. Don haka kun yarda cewa Abun cikin ku: (a) yana da lasisi a ƙarƙashin Lasisi na Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙirƙirar 4.0 kuma ana iya amfani da shi a ƙarƙashin sharuɗɗan lasisin ko kowane sigar Lasisi na Ƙarfafa Ƙarfafa Ƙwararru, ko (b) yana cikin yankin jama'a. (kamar Abubuwan da ba su da haƙƙin mallaka ko Abubuwan da kuka samar a ƙarƙashin CC0), ko © idan ba na ku ba, (i) yana samuwa a ƙarƙashin Lasisi 4.0 na Creative Commons ko (ii) fayil ne mai jarida wanda ke samuwa a ƙarƙashin kowane. Lasisin Creative Commons ko kuma doka ta ba ku izini don aikawa ko raba ta kowane Sabis, kamar a ƙarƙashin koyaswar amfani mai kyau, kuma wannan yana da alama ta musamman a matsayin ƙarƙashin haƙƙin mallaka na ɓangare na uku. Dole ne dukkan Abubuwan da ke cikin ku su kasance
da kyau da aka yi masa alama tare da lasisi (ko wasu matsayin izini kamar amfani mai kyau) da bayanin sifa.

Cire: Ƙirƙirar Commons na iya, amma ba a wajabta ba, yin bitar Abun cikin ku kuma yana iya sharewa ko cire Abun cikin ku (ba tare da sanarwa ba) daga kowane Sabis ɗin a cikin ikonsa kawai. Cire kowane Abun cikin ku daga Sabis ɗin (na ku ko Ƙarfafa Ƙarfafawa) baya tasiri duk wani haƙƙoƙin da kuka bayar a cikin Abubuwan ku a ƙarƙashin sharuɗɗan lasisin Creative Commons.

Taƙaitaccen abin karantawa na ɗan adam na Saki na 6: Ba ma ɗaukar kowane mallaka na abun cikin ku lokacin da kuka buga shi akan rukunin yanar gizon mu. Idan ka buga abun ciki da ka mallaka, ka yarda za a iya amfani da shi a ƙarƙashin sharuɗɗan CC BY 4.0 ko kowane sigar wannan lasisin nan gaba. Idan ba ku mallaki abun ciki ba, to bai kamata ku buga shi ba sai idan yana cikin yanki na jama'a ko CC BY 4.0 mai lasisi, sai dai kuna iya buga hotuna da bidiyo idan an ba ku izinin amfani da su a ƙarƙashin doka (misali, amfani da adalci). ) ko kuma idan suna ƙarƙashin kowane lasisin CC. Dole ne ku lura cewa bayanin akan fayil ɗin lokacin da kuke loda shi. Kuna da alhakin duk wani abun ciki da kuka loda zuwa rukunin yanar gizon mu.

7. Shiga cikin Al'ummarmu: Masu Amfani da Rijista

Ta hanyar yin rijista don asusu ta kowane Sabis ɗin, gami da CCID (shigin duniya don duk Sabis ɗin), kuna wakilta da ba da garantin cewa ku (1) shekarun ku ne mafi girma a cikin ikon ku (yawanci shekaru 18) ko, (2) ) sun haura shekaru 13 kuma suna da cikakken izini na mai kula da doka don samun asusu da kuma amfani da Sabis dangane da asusun. Ana ba da sabis ɗin da ake bayarwa ga masu amfani da rajista bisa waɗannan Sharuɗɗan Jagora da kowane ƙarin Sharuɗɗan da aka ƙayyade akan gidan yanar gizon da suka dace.

Rajista: Kun yarda da (a) kawai samar da ingantattun bayanai na yanzu game da kanku (ko da yake ana ƙarfafa amfani da laƙabi ko laƙabi a madadin sunan shari'a), (b) kiyaye amincin kalmomin shiga da ganowa, © da sauri sabunta adireshin imel da aka jera dangane da asusun ku don kiyaye shi daidai domin mu iya tuntuɓar ku, kuma (d) ku kasance da cikakken alhakin duk amfanin asusunku. Kada ku kafa asusu a madadin wani mutum ko mahaluki sai dai idan an ba ku izinin yin hakan.

Babu Memba a cikin CC: Ƙirƙirar CCID ko amfani da kowane rukunin yanar gizo ko Sabis masu alaƙa baya kuma ba za a ɗauka su sanya ku memba, mai hannun jari ko alaƙa na Creative Commons don kowane dalili ba, kuma ba za ku sami kowane haƙƙoƙin haƙƙin mallaka ba. Membobin doka kamar yadda aka ayyana a Sashe na 2(3) da 3 na Babi na 180 na Babban Dokokin Massachusetts.

Ƙarshe: Creative Commons yana da haƙƙin gyara ko dakatar da asusunku a kowane lokaci saboda kowane dalili ko babu dalili.

Taƙaitaccen abin karantawa na ɗan adam na Saki na 7: Don Allah kar a yi rajista don asusu a rukunin yanar gizon mu sai dai idan kun kai shekaru 18, ko sama da 13 tare da izinin iyayenku. CC yana da hakkin ya ƙare asusunka a kowane lokaci. Kuna da alhakin amfani da asusun ku. Kuma ba shakka, don Allah kar a kafa asusu don wani sai dai idan kuna da izinin yin hakan. Saita asusu baya sanya ku memba na CC.

8. Haramcin Hali

Kun yarda kada ku shiga kowane ɗayan ayyuka masu zuwa:

1. take doka da haqqoqi:

  • Ba za ku iya (a) amfani da kowane Sabis don kowane dalili na doka ba ko cin zarafin kowace gida, jiha, ƙasa, ko dokokin ƙasa da ƙasa, (b) keta ko ƙarfafa wasu su keta kowane haƙƙi ko wajibci ga wani ɓangare na uku, gami da keta haddi. , ɓarna, ko take haƙƙin mallaka, sirri, ko haƙƙin keɓantawa.

2. Roko:

  • Ba za ku iya amfani da Sabis ɗin ba ko duk wani bayani da aka bayar ta Sabis ɗin don watsa talla ko kayan talla, gami da saƙon takarce, wasikun banza, wasiƙun sarkar, makircin dala, ko kowane nau'i na roƙon da ba a so ko mara daɗi ba.

3. Rushewa:

  • Ba za ku iya amfani da Sabis ɗin ta kowace hanya da za ta iya musaki, nauyi, lalacewa, ko ɓata Sabis ɗin ba, ko tsoma baki tare da amfani da jin daɗin kowane ɓangare na Sabis ɗin; ciki har da (a) loda ko in ba haka ba watsar da kowace cuta, adware, kayan leken asiri, tsutsa ko wata lamba mara kyau, ko (b) tsoma baki ko tarwatsa kowace hanyar sadarwa, kayan aiki, ko uwar garken da aka haɗa zuwa ko amfani da su don samar da kowane Sabis, ko keta. kowace tsari, manufa, ko hanya na kowace hanyar sadarwa, kayan aiki, ko uwar garken.

4. cutar da wasu:

  • Ba za ku iya aikawa ko aika abun ciki akan ko ta Sabis ɗin da ke cutarwa, m, batsa, cin zarafi, cin zarafi, cin mutunci, ƙiyayya ko wani abu mai wariya, ƙarya ko yaudara, ko ingiza haramtacciyar doka;
  • Ba za ku iya tsoratar da wani ba ta hanyar Sabis ɗin; kuma, Ba za ku iya aikawa ko watsa kowane bayanan da za a iya gane su ba game da mutanen da ke ƙasa da shekaru 13 a kan ko ta Sabis ɗin.

5. Zama ko shiga mara izini:

  • Ba za ku iya yin kwaikwayon wani mutum ko mahaluƙi ba, ko ba da labarin alaƙar ku da mutum ko mahaɗan yayin amfani da Sabis ɗin;
  • Ba za ku iya amfani da ko ƙoƙarin yin amfani da asusun wani ko bayanin sirri ba; kuma,
  • Kila ba za ku yi ƙoƙarin samun damar shiga Sabis ɗin ba mara izini ba, ko tsarin kwamfuta ko hanyoyin sadarwar da aka haɗa da Sabis ɗin, ta hanyar haƙar ma'adinan kalmar sirri ko wata hanya.

Takaitaccen abin karantawa na ɗan adam na Saki na 8: Yi wasa da kyau. Kasance kanka. Kada ku karya doka ko ku zama masu rikici.

9. BAYYANA GARANTI

ZUWA CIKAKKIYAR DOKAR DOKA, KYAUTA KYAUTA KE BAYAR DA HIDIMAR (HAMI DA DUKKAN ABUN DA AKE SAMU AKAN KO TA HIDIMAR) KAMAR HAKA KUMA BABU WAKILI, BAYANI KO GARANTI NA WATA KASASHEN KASASHE. Y, KO IN BA haka ba, HADA BA TARE DA IYAKA, GARANTIN TAKEN, SAUKI, KYAUTATA GA MUSAMMAN MANUFAR, KO RA'AYI BA. Ƙirƙirar gama gari BAYA BAYANIN CEWA AYYUKAN HIDIMAR ZA SU RUSHE KO KUSKURE, WANDA AKE SAMUN ABUBUWA A KAN KO TA HIDIMAR, BABU KUSKURE, BASU CUTAR DA AMFANI. KYAUTA VIRUS KO SAURAN ABUBUWA CUTARWA. Ƙirƙirar gama gari BASA WARRANCI KO YI WATA WALILI GAME DA AMFANI DA ABUBUWA TA HANYAR SAMUN SAMUN INGANCI, AMINCI, KO SAI WANI.

Takaitaccen abin karantawa na mutum na Saki na 9: CC baya bada wani garanti game da shafuka, ayyuka, ko abun ciki da ake samu akan rukunin yanar gizon.

10. IYAKA DOMIN LALACEWA

ZUWA CIKAKKIYAR DOKAR DOKA, A BABU ABUBUWAN DA ZAI KIRKIRAR DA KYAUTA AKAN KOWANE KA'IDAR SHARI'A GA DUK WANI FARUWA, GASKIYA, GASKIYA, HUKUNCI, GASKIYA, SABODA HAKA, MUSAMMAN, MUSAMMAN, MUSAMMAN. ARZIKI, RASHI Na kudaden shiga ko samun riba, raɗaɗi da wahala, damuwa da kuma kowane ɓangare na uku waɗanda suke tasowa dangane da ayyukan (ko dakatar da shi don kowane dalili) , KODA AKA YI SHAWARAR DA AKE YIWA KYAUTA KYAUTA.

ZUWA CIKAKKIYAR DOKAR DOKA, KYAUTA KYAUTA BABU ALHAKI KO ALHAKIN ABINDA A KOWANE HANKALI GA KOWANE ABINDA AKA BUGA KO SAMUN SHI TA HIDIMAR (HADA DA HUKUNCIN CIN ARZIKI), S, KO NA HALIN YAN UWA NA UKU AKAN KO TA HIDIMAR.

Wasu hukunce-hukuncen ba sa ba da izinin keɓance wasu garanti ko iyakance abin alhaki don lalacewa ta faruwa ko kuma ta faru, wanda ke nufin cewa wasu iyakoki na sama ƙila ba za su shafi ku ba. A CIKIN WADANNAN HUKUNCE-HUKUNCEN, IYAKA DA IYAKA DA SUKA YI A KAN IYA DOKA ZUWA GA MAFI GIRMAN IRIN DOKAR DOKA.

Taƙaitaccen abin da mutum zai iya karantawa na Sashi na 10: CC ba shi da alhakin abubuwan da ke cikin rukunin yanar gizon, amfanin ku na ayyukanmu, ko kuma halin wasu akan rukunin yanar gizon mu.

11. Rashin Ingantawa

Har zuwa iyakar da doka ta ba da izini, kun yarda da ba da lamuni da riƙe Creative Commons mara lahani, ma'aikatanta, jami'anta, daraktoci, alaƙa, da wakilai daga kuma akan kowane da'awar, asara, kashe kuɗi, diyya, da farashi, gami da madaidaitan kuɗin lauyoyi, sakamakon kai tsaye ko a kaikaice daga ko taso daga (a) cin zarafin ku na Sharuɗɗan, (b) amfani da kowane Sabis ɗin, da/ko © Abubuwan da kuke samarwa akan kowane Sabis ɗin.

Taƙaitaccen abin karantawa na ɗan adam na Saki na 11: Idan wani abu ya faru saboda ka keta waɗannan sharuɗɗan, saboda amfani da sabis ɗin, ko kuma saboda abubuwan da kuka saka a rukunin yanar gizon, kun yarda ku biya CC don lalacewar da ya haifar.

12. takardar kebantawa

Creative Commons ta himmatu wajen kula da bayanan da bayanan da muke tattarawa ta hanyar Sabis ɗinmu cikin aminci, wanda aka haɗa ta hanyar yin la'akari da waɗannan Sharuɗɗan Jagora. Da fatan za a sake bitar Dokar Keɓanta don ku san yadda muke tattarawa da amfani da keɓaɓɓen bayanan ku.

Takaitattun Sashi na 12 wanda mutum zai iya karantawa: Da fatan za a karanta Manufar Sirrin mu. Yana daga cikin waɗannan sharuɗɗan, kuma.

13. Manufar alamar kasuwanci

Sunan CC, tambura, gumaka, da sauran alamun kasuwanci kawai za a iya amfani da su daidai da manufofin kasuwancin mu, wanda aka haɗa ta hanyar tunani cikin waɗannan Sharuɗɗan Jagora. Da fatan za a sake nazarin Manufar Alamar Kasuwanci don ku fahimci yadda za a iya amfani da alamun kasuwanci na CC.

Takaitaccen abin karantawa na ɗan adam na Saki na 13: Da fatan za a karanta Manufar Alamar kasuwanci ta mu. Yana daga cikin waɗannan sharuɗɗan, kuma.

14. Hakkin mallaka

Creative Commons na mutunta haƙƙin mallaka, kuma muna hana masu amfani da Sabis ɗin ƙaddamarwa, aikawa, aikawa, ko watsa kowane Abun ciki akan Sabis ɗin wanda ya keta haƙƙin mallakar wani.

Don bayar da rahoton cin zarafin abun ciki wanda aka shirya akan gidan yanar gizon mallakar ko sarrafawa ta CC, aika da Sanarwa na Abubuwan Cin Hanci kamar yadda aka bayyana a ciki CC's Digital Millennium Dokokin Haƙƙin mallaka ("DMCA") Sanarwa & Tsarin Sauke.

Lura cewa Creative Commons baya daukar nauyin Abubuwan da aka samar ta hanyar Binciken CC. Ya kamata ku tuntuɓi gidan yanar gizon ko sabis ɗin da ke ɗaukar abun ciki don cire shi.

Taƙaitaccen abin karantawa na ɗan adam na Sashi na 14: Da fatan za a sanar da mu idan kun sami abun ciki na cin zarafi akan gidajen yanar gizon mu.

15. ƙarshe

By Creative Commons: Creative Commons na iya gyara, dakatar, ko dakatar da aiki, ko samun dama ga, duk ko kowane yanki na Sabis a kowane lokaci saboda kowane dalili. Bugu da ƙari, samun dama ga, da amfani da, Sabis ɗin na iya ƙarewa ta Ƙarfafa Commons a kowane lokaci kuma saboda kowane dalili.

Ta ku: Idan kuna son soke wannan yarjejeniya, zaku iya dakatar da shiga ko amfani da Sabis a kowane lokaci.

Atomatik kan keta: Haƙƙin ku don samun dama da amfani da Sabis ɗin (ciki har da amfani da asusun CCID ɗinku) yana ƙarewa ta atomatik bayan keta kowane Sharuɗɗan. Don guje wa shakku, ƙarewar Sharuɗɗan baya buƙatar ka cire ko share duk wani tunani game da kayan aikin shari'a na CC da aka yi a baya daga Abubuwan da ke cikin ku.

Tsira: Rashin yarda da garanti, iyakance abin alhaki, da hukumci da tanadin doka za su tsira daga kowane ƙarewa. Ƙarshen Sharuɗɗan ba su tasiri tasirin lasisin da ya dace da Abubuwan da ke cikin Abun ku kuma zai ci gaba da aiki bisa sharuɗɗan lasisin da ya dace. Garantin ku da wajibcin biyan kuɗi za su rayu har tsawon shekara ɗaya bayan ƙarewa.

Takaitaccen abin karantawa na ɗan adam na Sashi na 15: Idan kun keta waɗannan sharuɗɗan, ƙila ba za ku ƙara amfani da rukunin yanar gizonmu ba.

16. Sharuɗɗa daban-daban

Zaɓin doka: Dokokin Jahar California a Amurka ke gudanar da waɗannan sharuɗɗan, ba tare da zaɓin ƙa'idodin doka ba.

Ƙudurin jayayya: Ƙungiyoyin sun yarda cewa duk wata jayayya tsakanin Creative Commons da ku game da waɗannan Sharuɗɗa, da/ko kowane Sabis ɗin na iya kawo shi kawai a kotun tarayya ko ta jiha mai ikon da ke zaune a Arewacin gundumar California, kuma kun yarda da haka. hukunce-hukuncen sirri da wurin irin wannan kotun.

  • Idan kai wakili ne mai izini na wata hukuma ko ƙungiyar gwamnati ta amfani da Sabis ɗin a cikin ikon ku na hukuma, gami da wakili mai izini na tarayya, jiha, ko ƙaramar hukuma a Amurka, kuma an hana ku bisa doka daga karɓar doka mai iko, iko. , ko wuraren da ke sama, to waɗannan sassan ba su shafe ku ba. Ga kowane irin waɗannan ƙungiyoyin gwamnatin tarayya na Amurka, waɗannan Sharuɗɗan da duk wani aiki da ke da alaƙa za su gudana da su ta dokokin Amurka ta Amurka (ba tare da yin la'akari da rikice-rikice na dokoki ba) kuma, in babu dokar tarayya kuma gwargwadon izinin da ke ƙarƙashin tarayya doka, dokokin Jihar California (ban da zaɓi na dokokin doka).

Babu ƙetare: gazawar ko wanne ɓangare na nacewa ko tilasta aiwatar da tsayayyen aiki na kowane Sharuɗɗan ba za a yi la'akari da shi azaman ƙetare kowane tanadi ko dama ba.

Rarrabawa: Idan kowane ɓangare na Sharuɗɗan da aka riƙe ya ​​zama mara inganci ko rashin aiwatar da kowace doka ko ƙa'ida ko yanke hukunci na ƙarshe na kotu ko kotun da ta dace, wannan tanadin za a ɗauka yana da wuya kuma ba zai shafi inganci da aiwatar da ragowar tanade-tanaden ba.

Babu dangantakar hukuma: Bangarorin sun yarda cewa babu wani haɗin gwiwa, haɗin gwiwa, aiki, ko dangantakar hukumar da ke tsakanin ku da Creative Commons sakamakon sharuɗɗan ko daga amfani da kowane Sabis ɗin.

Haɗin kai: Waɗannan Sharuɗɗan Jagora da kowane ƙarin sharuɗɗan da suka dace sun ƙunshi gabaɗayan yarjejeniya tsakanin ku da Creative Commons da suka shafi wannan batu kuma sun ƙetare duk wata hanyar sadarwa da/ko yarjejeniya tsakanin ku da Creative Commons da suka shafi samun dama da amfani da Sabis.

Takaitaccen abin karantawa na ɗan adam na Saki na 16: Idan akwai ƙarar da ta taso daga waɗannan sharuɗɗan, yakamata ta kasance a California kuma a ƙarƙashin dokar California. Muna farin cikin yin amfani da rukunin yanar gizon mu, amma wannan yarjejeniya ba ta nufin mu abokan tarayya ne.