Logo na Zephyrnet

Sanarwa na DMCA Sun Rage Ayyukan GitHub 20,517 a bara

kwanan wata:

Gida > Anti-Piracy > DMCA >


GitHub ya karɓi sanarwa sama da 2,000 na DMCA masu inganci a bara, wanda ya haifar da kawar da ayyuka sama da 20,000. Wuraren da aka yi niyya sun haɗa da aikace-aikacen ɗan fashi da makami da wasanni, da kuma ɗaruruwan ajiyar RARBG. Yawan abubuwan cirewa ya karu sosai a cikin 'yan shekarun nan. Koyaya, ayyukan halal sun girma cikin sauri kuma GitHub ya ce yana ci gaba da ɗaukar hanyar haɓaka-farko.

github logo duhuTare da fiye da miliyan 420 wuraren ajiyar lambobin, GitHub yana alfahari da kasancewa mafi girma kuma mafi girman dandamali na ci gaba a duniya.

Kamar sauran dandamali waɗanda ke ɗaukar abun ciki na mai amfani, wannan babban ɗakin karatu na lokaci-lokaci yana shiga cikin matsalolin keta haƙƙin mallaka.

Pirate Devs

A wasu lokuta, mutane suna amfani da lamba ba tare da samun izini daga masu ƙirƙira ba, yayin da wasu ke amfani da GitHub don adana littattafan satar bayanai ko ma kiɗa. Kuma akwai kuma masu haɓakawa waɗanda ake kallon ayyukansu a matsayin kayan aikin ɗan fashin teku ko apps, wanda galibi ke haifar da korafin masu haƙƙin mallaka.

Wasu manyan abubuwan fage sun kama kanun labarai tsawon shekaru, gami da na Sauke RIAA na YouTube-DL, wanda daga baya aka koma baya.

Sauran masu haƙƙin sun sami nasara sosai, tare da GitHub cire nau'ikan aikace-aikacen satar fasaha a bara, gami da Vancedflix da kuma CloudStream. Bayan rugujewar asalin wurin torrent, ɗaruruwan RARBG magnet link repos an sauke kuma.

Ma'ajiyar RARBG sun bayyana kan layi a watan Mayun da ya gabata, da sauri bayan shahararren rukunin yanar gizon rufe kofofinta. Dangane da martani, wasu ma'aikatan adana kayan tarihin sun tattara hanyoyin haɗin yanar gizon da aka buga a GitHub. Wasu sun kwafi waɗannan ma'ajin don kiyaye bayanan, amma yawancin wannan ƙoƙarin an soke ta a buƙatun saukarwa guda ɗaya.

20,517 Rarraba Repos

A wannan makon, GitHub ya sabunta sabon sa rahoton gaskiya tare da sabbin bayanai, yana bayyana adadin adadin sanarwar da aka karɓa da ayyukan da abin ya shafa. Rahoton ya nuna cewa dandalin ya aiwatar da kadan sama da 2,000 sanarwar saukarwa a cikin 2023, wanda ya shafi wuraren ajiya 20,517.

Daga cikin duk sanarwar da aka samu, 35 ne kawai aka yi takara ko aka janye, kuma jimlar 65 sun kasance a kan layi a sakamakon haka.

projaff

Kamar yadda aka gani a sama, an saukar da yawancin ma'ajiyar a watan Maris. Bayan duba sanarwar da aka bayar ba za mu iya samun wanda ke da alhakin wannan babban tashin hankali ba, amma tare da daruruwan "EaglercraftMa'ajiyar ajiya da aka yi wa alama ta kamfanin iyayen Minecraft Mojang, wanda hakan ya bar alama.

GitHub ya ce za ta ci gaba da ɗaukar mai haɓakawa-na farko, hanyar daidaita abun ciki, rage rushewar ayyukan software tare da kare sirrin mai haɓakawa. Waɗannan rahotannin bayyana gaskiya da sanarwar cirewa da aka buga a bainar jama'a hanya ce ta hakan.

Rahoton nuna gaskiya ya kuma haskaka yadda ayyukan saukarwa ke tasowa yayin da dandalin ke girma. Wannan bayanan tarihi ya nuna cewa, a cikin sharuddan dangi, adadin wuraren ajiya akan GitHub yana girma da sauri fiye da abubuwan da aka ɗauka.

Misali, Github ya karbi bakuncin kusan wuraren ajiya miliyan 40 a cikin 2015, wanda 8,268 aka ɗauke su a layi. A yau, dandalin yana da fiye da ninki goma fiye da ma'ajiyar ajiya, duk da haka abubuwan saukarwa sun kasa ninka sau uku a lokaci guda. A zahiri, adadin abubuwan cirewa a cikin 2023 shine kasa da shekara guda a baya.

Ƙaddamar da Sanarwa na Da'awa ta Bayyana

A bara, GitHub ya ba da rahoton wani gagarumin tashin hankali a cikin da'awar DMCA. Wadannan sun ninka fiye da sau hudu idan aka kwatanta da shekarun da suka gabata kuma wannan ba wai kawai ya faru ba, kamar yadda rahoton bayyana gaskiya na baya-bayan nan ya nuna.

zagaye

Aƙalla da farko, dalilan wannan ba su da tabbas, wanda ya sa GitHub ya ƙaddamar da bincike. Sakamakon wannan bincike, fito da shi a wannan makon, nuna cewa bayanin yana da sauƙi.

A cikin faɗuwar 2021, GitHub ta sabunta fam ɗin ƙaddamar da ƙaddamarwa ta DMCA tare da tambayoyin da ke da alaƙa kai tsaye. Samar da wannan zaɓin ya jawo ƙarin masu ƙaddamarwa da yawa don yiwa wannan akwatin lamba, yana ƙara adadin da'awar 'cirewa'.

sanarwa

Waɗannan ƙarin 'da'awar' kewayo ba dole ba ne cewa an aiwatar da ƙarin sanarwa saboda wannan dalili. A cewar GitHub, yawancin waɗannan sanarwar an sarrafa su don wasu dalilai a maimakon haka, gami da sanarwar saukarwa na yau da kullun.

GitHub ya kara da cewa "[W] yana da ƙarin sanarwar da muke aiwatar da zargin yin katsalandan, adadin da muke aiwatar da sanarwar cirewa saboda dawafi bai yi sauri ba," GitHub ya rubuta.

Gudanar da sanarwar kewayo yana da tsada sosai ga kamfani kamar yadda ƙungiyar lauyoyi da injiniyoyi ke duba duk buƙatun, don tabbatar da cewa ba a sauke ayyukan masu haɓakawa ba tare da ingantattun dalilai ba.

An fara gabatar da wannan ƙarin binciken a kan gaba a lokacin youtube-dl takedown saga, bayan haka GitHub ya ƙaddamar da dala miliyan. Asusun Tsaro na Developer.

GitHub yanzu yana tsunduma cikin tsara manufofi a wannan yanki. A baya kamfanin ya bukaci Ofishin haƙƙin mallaka na Amurka da ya faɗaɗa keɓancewar DMCA don cin gajiyar masu haɓakawa, yayin da kawar da FUD.

Gabaɗaya, yana da kyau a ga cewa GitHub ya ci gaba da jajircewa wajen fitar da gaskiya, kuma za mu ci gaba da sa ido kan waɗannan da sauran abubuwan da ke ci gaba.

tabs_img

Sabbin Hankali

tabs_img