Logo na Zephyrnet

Matsayin Bankin Dijital wajen Tallafawa SMEs da Farawa

kwanan wata:

Maris 19, 2024

Freepik Digital Banking don ƙananan 'yan kasuwa - Matsayin Bankin Dijital a cikin Tallafawa SMEs da FarawaFreepik Digital Banking don ƙananan 'yan kasuwa - Matsayin Bankin Dijital a cikin Tallafawa SMEs da Farawa Hoto: Freepik

Ƙananan kamfanoni suna da buƙatun kuɗi na musamman, kuma suna buƙatar bankunan da ke shirye don saduwa da su a inda suke. Bankunan gargajiya wani lokaci suna kokawa don cika waɗannan buƙatu saboda tsarin aikin banki na yau da kullun, waɗanda ƙila ba su da sassauƙa ko kuma isa ga biyan bukatun ƙananan masana'antu. Bankunan dijital, a gefe guda, galibi suna ba da ƙarin mafita na musamman. Bankin dijital yana ba da sauƙin samun kuɗi, fasali mai sarrafa kansa, da jagorar ƙananan masu kasuwanci da ke buƙata.

Muhimmancin SMEs da Farawa a cikin Tattalin Arziki

Menene farawa? Menene SME?

Farawa shine a sabon kamfani wanda ake sa ran zai yi girma cikin sauri yayin da yake cike gibi a kasuwa ko kuma ya biya wani nau'in buƙatun mabukaci. Farawa na iya wanzuwa a masana'antu daban-daban, amma suna da yawa a fannin fasaha. Masu farawa sau da yawa ba sa samun riba na shekaru da yawa, kuma ana ƙididdige ƙimar su a wasu lokuta bisa hasashen ribar nan gaba maimakon kudaden shiga na yanzu. Al'adar farawa tana ƙarfafa ƙirƙira, yanke shawara mai sauri, da kuma niyyar ɗaukar kasada.

Ƙananan kamfanoni (ko SMEs) kamfanoni ne waɗanda kudaden shiga, kadarori, ko adadin ma'aikata suka faɗi ƙasa da wani lamba. Kasashe daban-daban (har ma da masana'antu) suna bayyana "kananan kasuwancin" daban-daban. Ofishin Shawarwari na Hukumar Kula da Ƙananan Kasuwancin Amurka ya bayyana karamin kasuwanci a matsayin wanda ke da ƙasa da ma'aikata 500, yayin da IRS yana rarraba ƙananan kasuwanci a matsayin kamfanoni masu kadarorin dala miliyan 10 ko ƙasa da haka.

Matsayin SMEs da Farawa

SMEs da farawa sune kashin bayan tattalin arzikin duniya, suna ba da gudummawa sosai ga samar da ayyukan yi, kirkire-kirkire, da bambancin tattalin arziki.

akwai 33,185,550 kananan kasuwanci a cikin Amurka Kananan kasuwancin ne ke da alhakin kashi biyu bisa uku na sabbin ayyukan yi da aka ƙirƙira tun 1995, kuma sun ƙunshi fiye da kashi 43% na babban abin cikin gida na Amurka (GDP). Sau da yawa suna aiki a kasuwannin gida, suna ba da gudummawa ga ci gaban tattalin arzikin al'ummomi, haɓaka kasuwancin kasuwanci, da tallafawa sarƙoƙin samar da kayayyaki na gida.

SMEs da masu farawa suma galibi suna kan gaba wajen ƙirƙira. Suna da ƙarfi da sassauci don gwaji tare da sabbin fasahohi, ƙirar kasuwanci, da matakai. Yawancin sababbin sababbin abubuwa da ci gaban fasaha sun samo asali ne daga ƙananan masana'antu da farawa, ci gaban tuki da samar da masana'antu.

Yadda Bankin Dijital ke tallafawa Gudanar da Kuɗi don SMEs da Farawa

Ƙananan kasuwancin suna buƙatar sabis na banki wanda zai iya haɓaka haɓakarsu cikin sauƙi. Suna buƙatar asusu da sabis waɗanda ke da sassauƙa don ɗaukar jujjuyawar tafiyar kuɗi da ayyukan kasuwanci. Farawa da SMEs galibi suna buƙatar alluran kuɗi na gaggawa don cin gajiyar damar kasuwa ko sarrafa kuɗin kuɗi. Tsarin amincewar bashi na gargajiya na iya zama tsayi kuma mai wahala, wanda bai yi daidai da buƙatun ƙanana na kasuwanci cikin sauri ba.

Bankunan gargajiya sau da yawa suna da tsattsauran tsari da tsari waɗanda ba su dace da sassauƙa, yanayin tafiyar da ƙananan ayyukan kasuwanci ba. Wannan na iya yin wahala ga SMEs samun samfuran kuɗi da sabis ɗin da suke buƙata cikin sauri. Misali, kimar kimar kiredit na gargajiya da hanyoyin amincewa da lamuni na iya zama tsayi kuma suna buƙatar fa'idodi masu yawa, yana mai da wahala ga ƙananan ƴan kasuwa samun damar kiredit ɗin da suke buƙata a kan lokaci.

Sabanin haka, bankunan dijital suna yin amfani da fasaha don ba da ƙarin keɓancewa, sassauƙa, da hanyoyin banki masu tsada waɗanda suka dace da takamaiman buƙatun ƙananan kasuwancin. Dabarun banki na dijital suna ba da sauƙin sarrafa asusu, sarrafa biyan kuɗi cikin sauri, da samun dama ga samfuran ƙira da saka hannun jari. Har ila yau, bankin dijital yana ba da ingantattun nazarin bayanai, yana ba 'yan kasuwa damar samun fahimtar lafiyar kuɗin kuɗin su, sarrafa kuɗin kuɗi yadda ya kamata, da kuma yanke shawara mai kyau.

Wasu mahimman fa'idodin dandalin banki na dijital sun haɗa da:

  • Sauƙin Shiga: Ana samun damar bankunan dijital kowane lokaci, a ko'ina, wanda ke da mahimmanci ga ƴan kasuwa waɗanda ke buƙatar sarrafa kuɗin su yayin tafiya. Idan aka yi la’akari da ayyukan SME da yawa, galibi sun fi son ba da lokacin ziyartar rassan banki don ma’amalar da za a iya kammala ta kan layi. Hanyoyin dijital-farko waɗanda ke ba da sarrafa asusun kan layi, banki ta hannu, da hanyoyin biyan kuɗi na dijital suna da ƙima sosai.
  • Maganganun Banki na Musamman: Yawancin bankunan dijital suna ba da samfuran da aka kera musamman don SMEs da farawa, kamar microloans, kuɗaɗen daftari, da tara kuɗi na gaskiya.
  • Ilimin Kuɗi da Tallafawa: Bankunan dijital galibi suna ba da albarkatu na ilimi da nasiha na keɓaɓɓen don taimaka wa ƙananan ƴan kasuwa su gudanar da rikitattun hanyoyin sarrafa kuɗi.

Gudanar da Hadarin da Tsaro a Bankin Dijital don Kananan Kasuwanci

Duk da yake bankin dijital yana ba da fa'idodi da yawa, yana kuma zuwa tare da haɗari, musamman masu alaƙa da tsaro ta intanet. Dole ne ƙananan 'yan kasuwa su san abubuwan da za su iya haifar da barazanar kuma su aiwatar da tsauraran matakan tsaro don kare bayanan kuɗin su. Bankunan dijital, da kuma ƙungiyoyin kuɗi, waɗanda galibi ana ɗaukar su mafi aminci saboda manufofin da suka fi mayar da hankali ga membobinsu da yawanci ƙarami, suna saka hannun jari sosai a fasahohin tsaro, kamar ɓoyayye da tantance abubuwa da yawa, don kiyaye asusu da ma'amaloli. Bugu da ƙari, suna ba da albarkatu da horarwa ga SMEs da farawa kan mafi kyawun ayyuka don tsaro ta yanar gizo, tabbatar da cewa kasuwancin suna da ingantattun kayan aiki don sarrafa haɗarin kuɗi na kan layi.

Ƙungiyoyin kuɗi, ana amincewa da su sosai cibiyoyin hada-hadar kudi, suna kuma ba da fifiko kan tsaro da ilimin membobinsu, tare da karfafa mahimmancin dabarun kariya. Kuskuren ɗan adam ya kasance ɗaya daga cikin manyan haɗarin tsaro ta yanar gizo ga ƙananan kasuwancin. Samar da cikakken horo da shirye-shiryen wayar da kan ma'aikata kan mafi kyawun ayyukan tsaro na intanet, wayar da kan masu fafutuka, da ka'idojin kariyar bayanai na iya taimakawa rage haɗarin tabarbarewar tsaro sakamakon sakacin ma'aikata ko ayyukan da ba su sani ba.

Kananan kasuwancin da ke aiki a sararin banki na dijital suma dole ne su bi ƙa'idodin ƙa'idodi da ƙa'idodi masu dacewa, kamar su Matsayin Tsaro na Bayanan Masana'antu Katin Biyan (PCI DSS) ko Babban Dokar Kariyar Bayanai (GDPR). Tabbatar da bin waɗannan ƙa'idodin yana taimakawa rage haɗarin doka da kuɗi da ke da alaƙa da rashin bin doka.

Yanayin Gaba: Haɓaka Matsayi na Bankin Dijital don SMEs da Farawa

Bankin dijital da kan layi yana ƙara zama na musamman saboda ci gaban fasaha. Hankali na wucin gadi da koyan na'ura na iya taimakawa wajen yin nazarin ɗimbin bayanai don ba da haske game da tsarin kashe kuɗi, hasashen kwararar kuɗi, da shawarwarin kuɗi na musamman. Bugu da ƙari, AI na iya haɓaka sabis na abokin ciniki ta hanyar chatbots da masu ba da shawara ta atomatik, samar da SMEs tare da tallafin 24/7.

Banki a matsayin sabis (BaaS) yana bawa SMEs damar haɗa ayyukan banki kai tsaye zuwa nasu dandamali. Kasuwanci na iya keɓance ayyukan banki-kamar biyan kuɗi, ba da lamuni, ko sarrafa asusu-don dacewa da takamaiman bukatunsu, haɓaka ingantaccen aiki da ƙwarewar abokin ciniki.

Dubi:  Shin AI da gaske za ta iya maye gurbin Masu Ba da Shawarar Kuɗi na ɗan adam?

Ta hanyar rage shingen samun damar ayyukan kudi, bankunan dijital za su iya taka muhimmiyar rawa wajen tallafawa ci gaban SMEs, bayar da gudummawa ga ci gaban tattalin arziki da samar da ayyukan yi.


Girman NCFA Jan 2018 - Matsayin Bankin Dijital wajen Tallafawa SMEs da Farawa

Girman NCFA Jan 2018 - Matsayin Bankin Dijital wajen Tallafawa SMEs da FarawaThe Cungiyar rowungiyar Jama'a & Fintech (NCFA Canada) wani tsarin haɓakar kuɗi ne wanda ke ba da ilimi, basirar kasuwa, kula da masana'antu, sadarwar da ba da dama da ayyuka ga dubban membobin al'umma kuma suna aiki tare da masana'antu, gwamnati, abokan tarayya da alaƙa don ƙirƙirar fintech mai fa'ida da haɓakawa da kudade. masana'antu a Kanada. Ƙaddamarwa da rarrabawa, NCFA yana aiki tare da masu ruwa da tsaki na duniya kuma yana taimakawa haɓaka ayyukan da saka hannun jari a cikin fintech, madadin kuɗi, taron jama'a, kuɗaɗen tsara-da-tsara, biyan kuɗi, kadarorin dijital da alamu, hankali na wucin gadi, blockchain, cryptocurrency, regtech, da sassan insurtech . Join Finasar Fintech & Tallafawa ta Kanada a yau KYAUTA! Ko kuma zama gudummawar memba kuma sami riba. Don ƙarin bayani, ziyarci: www.ncfacanada.org

Related Posts

tabs_img

Sabbin Hankali

tabs_img