Logo na Zephyrnet

Rage Sawun Carbon ku: Imel ɗin da ba a karanta ba suna cutar da muhalli

kwanan wata:

Muna amfani da intanit don komai daga nishaɗi, sadarwa, bincike, kuma ya canza gaba ɗaya yadda muke aiki. Yawancin mutane ba su gane cewa hayaki daga intanet da amfani da gajimare suna saurin wuce adadin carbon daga wasu masana'antu ba. A cikin 2023, lissafin girgije ya kai kusan kashi 3% na duka fitar da hayakin duniya, wanda ya fi kamfanonin jiragen sama, jigilar kaya, da sarrafa abinci.

Ana fitar da iskar gas na Greenhouse (GHGs) sau da yawa saboda kuzarin da ake amfani da shi wajen ƙarfafa cibiyoyin bayanai da sabar da suka wajaba don ayyukan kan layi kamar aika imel da bincika gidan yanar gizo. Ko da ga alama ƙananan ayyukan kan layi, kamar aika imel, na iya ba da gudummawa gaba ɗaya ga hayaƙin duniya ta hanyoyi masu mahimmanci. A cewar bincike a Jami'ar Lancaster, daidaitaccen imel ba tare da haɗe-haɗe ba zai iya fitar da kusan 0.004 kg CO2e. Ko da adana imel ɗin banza a cikin akwatin saƙo naka yana samar da carbon, kusan 0.01 kg CO2e a shekara kowace imel. Don haka idan kun kasance ɗaya daga cikin waɗannan mutane (kamar ni) tare da imel sama da dubu suna zaune a cikin akwatin saƙo na tallanku, a matsakaita waɗanda ke haɓaka don samar da 10 kg CO2e kowace shekara. Wannan daidai yake da tukin mota kimanin mil 250 bisa ga bayanin EPA! Wani dalili guda don zuwa akwatin saƙon saƙon shiga Zero. 

Auna fitar da hayaki da ake samu daga intanet da amfani da fasaha yana da wahala. Shin yakamata a lissafta makamashin da ake buƙata don gudanar da sabar da kuma sanyaya daga raka'o'in AC waɗanda ke tabbatar da cewa basu yi zafi ba? Shin ya kamata a haɗa tafiye-tafiyen ma'aikata zuwa aiki kowace rana? Me game da makamashin da za a kera kwamfutoci tun farko? Yayin da wasu cibiyoyin bayanai ke amfani da hanyoyin samar da makamashi mai sabuntawa, wasu kuma har yanzu suna dogara ga burbushin mai, wanda ke haifar da bambance-bambancen matakan hayakin GHG ta kamfani da yanki. 

Yarjejeniya ta GHG a bayyane take cewa duk waɗannan abubuwan suna buƙatar a yi lissafin su kuma a ba da rahoto, kuma saboda faɗaɗa ƙaƙƙarfan tsarin EU ETS da tsarin ciniki a cikin 2024, kamfanoni da yawa za su fara biyan harajin carbon da aka karɓa daga masu siyar da carbon ɗin su fara wannan. shekara. To me kamfanoni za su iya yi? A gaskiya ma, akwai matakai da yawa da kamfanoni za su iya ɗauka don rage fitar da hayaki da kuma fuskantar harajin carbon. 

Mataki na farko shine kimanta wuraren da ake fitar da hayaki da ma'auni masu mahimmanci masu siyarwa don fahimtar waɗanda suka kasa samun ci gaba. Zaɓin masu siyar da girgije bisa ga bayanan fitar da su wani mataki ne mai ƙara mahimmanci ga kamfanoni da yawa. Google yana da maki na biyu mafi girma na DitchCarbon na manyan dillalan girgije, saboda su key kokarin ciki har da ƙarfafa ɗorewar zirga-zirgar ma'aikata, yin aiki don samar da wutar lantarki ga ofisoshinsu, da tabbatar da gine-ginen su sun cika ka'idojin kore kamar su. LEED. Wani takamaiman wurin ofis, Sunnyvale, ana gina shi gaba ɗaya ta hanyar amfani da fasahar katako mai yawa, wanda ke ba da damar ginin ya samar da ƙarancin hayaki 96% fiye da yadda zai kasance tare da tsarin siminti na yau da kullun da ƙarfe. Duba cikakken ma'aunin mu da ma'aunin nauyi nan.

Don samar da ƙarancin hayaki yayin aiki na yau da kullun, ma'aikata na iya haɗa baki ɗaya ta hanyar yin rajista daga jerin imel ɗin kasuwanci maras so. Ƙungiyoyi na iya ɗaukar matakai masu sauƙi kamar saita spam na imel na ma'aikaci da share akwatunan saƙon shiga don sharewa da sauri ta tsohuwa. Hakanan za su iya zaɓar ɗaukar ƙarin masu samar da sabis na girgije da kayan aikin saƙo. A cewar kamfanin IT Thales, Slack da Ƙungiyoyi suna buƙatar ƙarancin ƙarfi daga sabobin fiye da aika imel. 

Fitowar da ake samarwa daga amfani da fasahar yau da kullum na ma'aikata ya dace ga kamfanoni da yawa su haɗa cikin rahotonsu na Iyalinsu na 3, kuma zaɓin mai siyarwa na iya yin banbancin abu a cikin fitar da kamfani gaba ɗaya. DitchCarbon ya daidaita tsarin kwatanta fitar da hayaki mai siyarwa da ƙididdige ƙayyadaddun hayaki na kamfani daga Matsakaicin 3 da aka kashe ta hanyar tara dubban ɗaruruwan abubuwan fitar da hayaƙin kamfani na farko. Idan za mu iya taimakawa da ɗayan waɗannan, don Allah samun shiga

tabs_img

Sabbin Hankali

tabs_img