Logo na Zephyrnet

Kulawa don Account2Account, Gudanar da Kuɗi, da Fasahar Biyayya

kwanan wata:

Ƙimar ƙimar kamfani bazai zama hanyar da ta dace don fahimtar shugabanni ba amma yana ba da hoton yanayin duniya da tsari.

Kwanan nan, CB Insights ya buga su
Buga na Unicorn Club 2024
. A cikin sashin 'Sabis na Kuɗi', akwai facin abin da ke faruwa a duniya.

1. Account2Account Payments Tech & Money Remittances.

Wannan ba sabon abu bane, asusun banki kai tsaye zuwa biyan kuɗin asusun banki shine haƙiƙa ɗaya daga cikin tsofaffin al'amura a cikin biyan kuɗi. Duk da haka, da

haɓakar haɓakar Tsarin Biyan Kuɗi na sauri
saboda haɓaka tsarin share fage na banki ya haifar da cikakken juyin juya hali a kasuwanni da yawa. Duk sanannun PIX a Brazil ko UPI a Indiya, amma kuma FPS a Burtaniya, Osko a Ostiraliya, QRIS a Indonesia, PromptPay
a Tailandia, SBP a Rasha, gabaɗayan ƙasashe 50+.

Ainihin lokaci, canja wurin banki nan take ko Tsarin Biyan Kuɗi na sauri suna samun nasara cikin sauri kan biyan kuɗin katin banki a cikin abubuwan zaɓin mabukaci na yau da kullun. Shirye-shiryen biyan kudi na gaggawa na kan iyaka da Babban Bankin ke yi suna kalubalantar SWIFT da cibiyoyin sadarwar banki.

Kamfanonin da ke aikewa da kuɗaɗen da ke kan iyaka sun saƙa a asusun ajiyar kuɗi a matsayin hanyar biyan kuɗi ko biyan kuɗi na ɗan lokaci yanzu. FinTechs kamar Wise, Thunes, da Nium sun kasance akan sa tun ƙarshen 2010s. Sun gina hanyar sadarwa ta banki wanda, bi da bi.
ya girma daga tsarin musayar kuɗi na gargajiya.

A2A da alama sabuwar kalma ce don Fasahar Biyan Kuɗi. Na yi imani da gaske cewa kamfanonin da ke aika kuɗi, ba masu karɓar biyan kuɗi ba, su ne mafi kusanci a yanzu a cikin tseren don cin nasara kan wannan ci gaba mai tasowa. 

Kuma lokacin da CBDCs suka shigo cikin rayuwarmu ta yau da kullun, waɗannan 'yan wasan za su fi amfana.

2. Gudanar da Kuɗi & Gudanar da Biyan Kuɗi.

Gudanar da kashe kuɗi ya kasance ɗaya daga cikin mahimman ayyukan banki don waɗannan bankunan dijital da aka mayar da hankali kan ɓangaren B2B. Har yanzu yana nan, duk da haka, da alama gudanarwar kashewa ta tafi daji tare da bayar da katin kamfani, biyan kuɗi na kamfani, rarraba albashin ƙungiyoyi,
da dai sauransu. 

Da kaina, ga alama a gare ni kawai yana nuni da sauyin duniya kan yadda muke aiki. Mutane da kasuwancin da ke aiki a cikin fasaha, nomads dijital, rarraba ƙungiyoyi masu nisa, da cikakken dogaro ga kowane kasuwancin fasaha akan abubuwan more rayuwa na dijital da yawa.
ayyukan da dole ne a biya su da katunan banki (AWS, DigitalOcean, da sauransu). 

Yawancin Fasahar Kasuwanci (kamar Deel) yanzu suna magance matsalar biyan albashi na duniya da alaƙa da ma'aikatan da aka fitar. A yanzu, crypto har yanzu shine amsar ga ƙananan kamfanonin fasaha da yawa.

3. Biyayya Fasaha & Rigakafin Zamba.

Ban taɓa ganin yawancin fasahar Biyayya da Rigakafin Zamba da aka mayar da hankali kan hidimar Masana'antar Fintech ba. Da alama cewa biyan kuɗi da bin doka suna haɗuwa nan ba da jimawa ba. Na riga na ga lakabi kamar 'Biyan kuɗi & Mai sarrafa Identity Digital' anan kuma
a can. 

Daidai haka, Fasahar Biyan Kuɗi tana sane sosai game da haɓaka buƙatar ƙididdigar ɗabi'a & sarrafa ainihi. 

Rarraba ainihin mutane daga bots ko AI-halitta ba a cikin sci-fi nan gaba ba, zafi ne mai ƙarfi na lokutanmu na yanzu a tsakiyar 2020s. Fahimtar mutanen da ke bayan ma'amalar ba ta zama haƙƙin yarda ko sa ido kan aikin kuɗi ba.

A takaice

Yayin da banki na dijital, ba da lamuni, karɓar biyan kuɗi, da hidimomin ababen more rayuwa iri-iri har yanzu suna da dacewa sosai a matsayin masu faɗuwar kasuwa, idona yana kan masana'antu masu tasowa waɗanda ke magance matsalolin tasowa na 2030s masu zuwa. 

tabs_img

Sabbin Hankali

tabs_img