Logo na Zephyrnet

Dorewa Ta Hanyar Gudanar da Sharar Gari

kwanan wata:

Dorewa Ta Hanyar Gudanar da Sharar Gari
Misali: © IoT Ga Kowa

Shin, kun san bisa ga bayanai daga Bankin Duniya, yawan jama'ar biranen duniya yana samar da fiye da haka 2.01 biliyan ton na datti a shekara?

Haka kuma rahoton ya bayyana cewa, idan har aka ci gaba da samun wannan ci gaba, adadin dattin da ake samarwa yana kan hanyar zuwa 3.40 ton biliyan nan da 2050! Wannan yana fassara zuwa ga ƙaruwar kuɗin da ake kashewa wajen zubar da shara, inda ake sa ran za a yi tsadar tattara shara a duniya $ 375 biliyan 2030.  

Abin farin ciki, dabarun birni masu wayo suna haifar da ƙima a cikin sashen sarrafa shara don taimakawa wajen magance wannan batu.

Misali, shari'ar amfani da ke haɓaka cikin sauri shine ɗaukar na'urori masu auna sharar gida a cikin wayo.

Amma mene ne ainihin kwandon shara masu wayo kuma ta yaya fasahar Intanet na Abubuwa (IoT) za ta inganta ayyukan sarrafa sharar na yanzu?

Smart Waste Bins 

Ba kamar takwarorinsu na gargajiya ba, kwandon shara masu wayo suna yawanci sanye take da daban-daban na'urori masu auna sigina. fasalulluka na haɗin kai, da damar nazarin bayanai.

Wannan shi ne don inganta sarrafa sharar gida da yunƙurin sake yin amfani da su da kuma sa tsarin ya zama mafi wayo da kuma dorewa ga kamfanoni da masu amfani. Da zarar kwantena sun cika, za'a iya zubar da kwandon wayo, kuma a sauƙaƙe rafukan da ake karkatar da su zuwa wurin da ake sake amfani da su.   

Karɓar fasahar bin fasaha tana kan haɓaka. ADangane da sabon bincike daga Frost & Sullivan, shigar da kwandon shara mai wayo ana tsammanin zai yi girma a ƙimar haɓakar shekara-shekara (CAGR) na 64.1%, tare da ƙimar kasuwa na dalar Amurka biliyan 5.42 a cikin 2025.

A halin yanzu, yankuna uku masu mahimmanci ne ke haifar da wannan haɓaka.

data Analysis 

Ƙarin bayanai yana fassara zuwa mafi kyawun fahimta. Smart bins can rubuta tarin bayanai da suka haɗa da saurin da suke cikawa, sau nawa ake zubar da su, da ma abin da kwanon ɗin ya kunsa.  

Wannan bayanan na ainihin-lokaci yana buɗe yuwuwar mara iyaka. Mahimmanci, rbayanan icher yana haifar da mafi kyawun rarraba bins kuma yana kawar da ayyukan zubar da ba daidai ba.

Yin la'akari da abubuwan da ke faruwa na iya inganta tsara tsarin tattarawa da zubar da su, wanda zai haifar da ingantaccen rabon albarkatun sarrafa sharar gida.

Ana iya haɗa waɗannan wayowin komai da ruwan tare da aikace-aikacen hannu. Wannan yana nufin cewa 'yan ƙasa za su iya shiga cikin inganta ayyukan sarrafa shara a yankinsu ta hanyar ba da ƙarin ra'ayi. Misali, idan kwandon ya cika ko ya lalace, za a iya aika martani nan da nan zuwa kamfanin sarrafa sharar ko birni don inganta ayyukan gaba. 

Inganta Hanyoyi 

Ɗayan tsari wanda zai iya amfana daga ƙarin ingantawa shine tsara hanya.

A al'adance, tsarin sarrafa sharar gida sun yi amfani da ƙayyadaddun tushen hanya. Waɗannan sun fi dogara ne akan tsarin tarihi na baya don tsara tarin sharar gida, ko da sun cika ko a'a.

Wannan yana haifar da rashin inganci da tsadar kayayyaki a wuraren da ba a buƙatar tattara shara, yayin da ake kallon wuraren da ke yin hakan.

Smart bins suna karya wannan ƙirar ta amfani da bayanai akan matakin cikawa a ainihin lokacin. Wannan yana bawa masu aiki damar tsara mafi kyawun hanyoyin tattarawa da kuma sa hanyoyin ɗaukar kaya su zama masu inganci. A sakamakon haka, kamfanonin sarrafa sharar gida na iya yin tanadin man fetur da kuma ma'aikata.  

Idan firikwensin ya gano cewa kwandon ya kusa cika, ana iya aika faɗakarwa ta atomatik zuwa ƙungiyar sarrafa sharar don tsara ƙarin ɗaukar kaya kafin ya cika.  

Hakanan yana taimakawa tare da tsara dogon lokaci na wuraren bin inda za'a iya buƙatar ƙarin ko ragewa. Bugu da ƙari, biranen za su iya yin shiri sosai game da bukukuwa da abubuwan da ke faruwa inda amfani da bin zai iya ƙaruwa sosai. 

Smart Rechawan keke 

A cewar wani rahoto daga Majalisar Dinkin Duniya, ana samun tan miliyan 50 na sharar lantarki a duk shekara.

Na'urorin lantarki da aka jefar galibi suna ɗauke da sinadarai masu cutarwa, kamar lithium daga batura masu wayo waɗanda zasu iya shiga cikin ruwan ƙasa. Ba wai kawai zubar da sharar lantarki yana da illa ga muhalli ba, har ma yana kiyaye kasuwar sake yin amfani da ita..

Waɗannan kasuwanni na yau da kullun sun ƙunshi fiye da Yara miliyan 18 da matasa, wasu sun kai shekara biyar. Ba wai kawai yana sanya su cikin yanayi masu haɗari ba, amma bayyanar sinadarai na dogon lokaci kuma yana haifar da matsalolin lafiya.

Shirye-shiryen sake yin amfani da wayo na IoT na iya tabbatar da cewa an cika ka'idodin aminci a kowane mataki na masana'antar baturi mai sake amfani da su - daga ƙira da masana'anta zuwa ƙarshen rayuwa. Da zarar baturi ya ƙare, za a iya aika faɗakarwa ga masana'anta don ɗauka da sake amfani da su.

Hakanan zai tabbatar da kamfanonin sarrafa sharar gida suna bin sabbin ka'idoji. Misali, mai zuwa Tsarin baturi na EU zai maye gurbin umarnin baturi na yanzu na 2006.

a Kammalawa

Idan kana duban mafita mai wayo, haɗin wayar salula yana ba da farashi da zaɓuɓɓukan ingancin wutar lantarki waɗanda ke ba da damar cibiyoyin sadarwar da ke akwai yayin da kuma suna da ingantaccen ginanniyar tsaro.. Waɗannan su ne iyarjejeniya don aikace-aikacen birni mai wayo. 

Za'a iya gyara raka'o'in da suke da su cikin sauƙi don rage kashe kuɗi ko kuma ana iya haɗa na'urori masu auna firikwensin mara waya a cikin kwandon shara yayin samarwa.

Kar a dakata - ɗauki matakan da suka dace don ƙirƙirar canji mai dorewa, ingantaccen canji a yau.

tabs_img

Sabbin Hankali

tabs_img