Logo na Zephyrnet

Manyan Abubuwa 10 da yakamata ku sani Kafin Fara Kamfanin SaaS | SaaStr

kwanan wata:

Dear SaaStr: Menene Manyan Abubuwa 10 da yakamata ku sani Kafin Fara Kamfanin SaaS?

Mun tattauna mafi yawa kafin daidaiku, amma bari in jefa su tare:

  • Yana iya ɗaukar watanni 24 don isa ga daidaitaccen kasuwa-kasuwa mai dacewa da Farko na Farko. Idan ka yi kasafin kuɗi kaɗan, ƙila za ka gaza. Wannan ba B2C ba ne kuma virality ba zai hanzarta aiwatar da isasshe a farkon kwanakin ba.
  • Kuna buƙatar babban CTO, ba kawai ƙungiyar kasuwanci mai kyau ba. Gasa ce kawai a yau. Ƙungiyar fasaha ta tsaka-tsaki, CTO na ɗan lokaci, ko ma kawai CTO mai kyau ba zai kai ku wurin ba. Jira har sai kun sami babban abokin tarayya a nan.
  • Kusan za ku mutu a wani wuri tsakanin $2m-$10m ARR saboda akwai da yawa da za a yi kuma ba isassun mutane da za su yi ba. shi. Za ku sami Shekara Daga Jahannama a nan. A ƙarshe kuna da manyan kwastomomi da haɗin gwiwa - amma ba za ku iya ɗaukar hayar duk mutanen da kuke buƙata don biyan bukatunsu ba. Wannan shine ainihin lokaci mafi gajiyarwa. Kara nan.
  • Yana ɗaukar Shekaru 7-10 a cikin SaaS don Samun Ko'ina. Hatta masu ficewa kamar Slack, da gaske, sun fara da yawa a baya. Kuma 99% na kamfanonin SaaS za su buƙaci shekaru 7-10 don samun zuwa $ 100m ARR da ƙari. Idan ba za ku iya yin lokacin ba, kada ku yi farawa.
  • Dole ne ku ƙaunaci, ko aƙalla ƙaddamarwa, ɗaukar ma'aikata akai-akai. Dole ne ku yi hayar ayyuka da yawa a cikin SaaS - VPS, VPM, VPP, VPCS, VPE, da sauransu. Idan ba ku da niyyar ɗaukar ayyukan giciye koyaushe… ba za ku taɓa jawo hankalin baiwa ba. Gaskiya a cikin B2C kuma ba shakka. Amma masu kafa da masu gudanarwa suna buƙatar jawo hankalin nau'ikan manajoji, a baya, a cikin SaaS.
  • Wataƙila za ku yi hayar VP na Sales na farko da ba daidai ba.  Kuma yana iya ƙone rabin kuɗin ku da kuma lokacin shekara. Kai da gaske da don hayar wani wanda zai iya daukar ma'aikata, kuma hakan ya siyar da samfurin SaaS aƙalla smidge mai wahalar siyarwa fiye da naku. Kar a makantar da tambura. Kowa yana.
  • Ee, kun yi gaskiya. Wataƙila TAM ɗin ku na farko ya yi ƙanƙanta sosai. Damuwar da yawancin masu kafa suke da ita shine "TAM" - jimlar kasuwar da za a iya magancewa - yayi ƙanƙanta. Kuma ga abu, yana yiwuwa amfani. Wasu kamfanonin SaaS suna farawa tare da manyan TAMs, tabbas. Amma galibin su ne, kuma suna da sa'a idan "Gaskiya TAM" sun kasance $10m don farawa. Ee, dole ne ku ƙara ƙima da yawa akan lokaci, kuma ku tafi samfura da yawa, da ƙari mai yawa.
  • Wataƙila za ku yi sauri fiye da gasar. Ee, a ƙarshe har ma a cikin sarari mai motsi a hankali. Kawai kasancewa da wayo da farko, da kuma cike wani farin sarari zai iya kai ku ga 'yan miliyan na farko a cikin ARR. Amma kuma yayin da kuka fara fafatawa kai tsaye, idan kun kasance a hankali, kawai za ku fado a baya. Shin da gaske kuna da ƙungiyar haɓaka-agile?
  • Idan kun yi tsayi, kar ku daina, kuma ku sami akalla $20m ARR kuma kuna da inganci, ƙila za ku sami tayin saye mai kyau.. Amma dole ne ku isa wurin - kuma ku kasance masu inganci. Kara nan.
  • A zahiri baya samun sauki. Kowane wata, sabon bugun kira na Neman Haraji yana komawa zuwa $0. Amma. Kuna samun sauki. Mafi kyau. Wataƙila ba za ku zama mai girma ko kaɗan a $500k a cikin MRR ba. Za ku yi kyau sosai a $20m ARR.

Shekarar Jahannama ta SaaS. Sannan - Mulki.

(hoton nasara mafi sauri daga nan)

Related Posts

tabs_img

Sabbin Hankali

tabs_img