Logo na Zephyrnet

RapidSOS Ya Haɓaka Wani $75M don Zamantanta 911 da Amsar Gaggawa A Duk faɗin ƙasar.

kwanan wata:

An ƙiyasta kira 600K zuwa 911 a duk faɗin Amurka kowace rana. Kowane kira na gaggawa ne kuma jinkirin minti ɗaya na ɗaukar kira na iya nufin ainihin bambanci tsakanin rayuwa da mutuwa.  RapidSOS wani dandamali ne na aminci mai hankali wanda ke ba da masu aikawa na 911 da sauran masu ba da agajin gaggawa haɗin bayanai tare da cikakkun bayanai na kowane kira ciki har da murya, wurin GPS, nau'in gaggawa, da kuma bayanan likita da bayanan jama'a. Ana tattara wannan bayanin daga na'urori masu alaƙa sama da 500M, na'urori masu auna firikwensin, da ƙa'idodi a cikin gidaje, gine-gine, jigilar jama'a, da na'urori na sirri. A cikin 2023 kadai, kamfanin ya sarrafa sama da bayanan 3B don amsawa da sarrafa abubuwan da suka faru 170M+. Har ila yau, kamfanin ya ba da damar aiki da kai don buɗe mahimman bayanai daga wannan bayanan, yana ba da wayar da kan al'amuran da suka faru da ƙirar ƙira, gano makamai, ƙididdige yawan jama'a, ayyukan geocoding, fassarar harshe, shawarwarin amsawa ta atomatik, tabbatar da abin da ya faru, da ikon nazarin tunani.

AlleyWatch ya haɗu da RapidSOS Cofounder da Shugaba Michael Martin don ƙarin koyo game da kasuwancin, tsare-tsaren dabarun kamfanin, sabon zagaye na kudade, da ƙari, da ƙari…

Nawa kuka tara kuma su wane ne masu hannun jarinku?

Mun tara ƙarin $75M wanda kudade da asusun da aka sarrafa BlackRock, wanda ya rufe sabon zagayen kamfanin akan $150M.

Faɗa mana game da samfur ko sabis ɗin da RapidSOS ke bayarwa.

RapidSOS kamfani ne na aminci mai hankali wanda ke danganta bayanan ceton rai daga na'urori miliyan 500 da aka haɗa, apps da firikwensin kai tsaye zuwa RapidSOS Safety Agents, 911, da masu amsa filin a duniya. Lokacin da daƙiƙa suna da mahimmanci, RapidSOS shine layin rayuwar ku zuwa aminci.

Me yasa aka fara RapidSOS?

Ni daga karkarar Indiana ne kuma na ƙaura zuwa birnin New York don yin aiki a lokacin kwaleji.

Ina tafiya gida da daddare sai na gane wani ne ya biyo ni, kwatsam sai na ji ba lafiya.

A cikin wannan hali na gane cewa ba zan iya fitar da wayata ba in buga 911 in yi hira. A zahiri na kira Uber maimakon haka motar ta tashi cikin mintuna 2.

Wannan ya sa na yi tunani - ta yaya, a cikin karni na 21, za ku iya ciro wayarku ku danna maballin Uber, amma 911 ba zai iya karɓar sunan ku ko ainihin wurin ku ba tare da kiran waya ba?

Ta yaya ya bambanta?

An gina RapidSOS tare da haɗin gwiwa tare da amincin jama'a, tare da mai da hankali kan kiyaye al'ummomin gida. Samfuran RapidSOS da sabbin abubuwan haɗin gwiwa sun sauƙaƙe ga mutanen da ke buƙata don haɗawa da wakilan aminci masu rai, 911, da masu amsa filin, suna taimakawa haɓaka lokutan amsawa da ceton rayuka.

Wace kasuwa RapidSOS ke nufi kuma yaya girmanta yake?

RapidSOS yana da alaƙa da kasuwar Tsarin Ba da Agajin Gaggawa amma ya ƙirƙiri nau'in nasa - aminci mai hankali - don haɗa bayanai daga na'urorin haɗin 540M + zuwa tsarin software na aminci na jama'a na 4,400+ da ke gudana a cikin 16,000+ 911 / hukumomin masu amsawa na farko.

Menene tsarin kasuwanci?

An gina RapidSOS tare da haɗin gwiwa tare da Tsaron Jama'a kuma abokan haɗin gwiwar fasaha suna goyan bayan su waɗanda ke danganta bayanai daga na'urori, ƙa'idodi, na'urori masu auna firikwensin zuwa masu amsawa na farko a cikin gaggawa. RapidSOS Portal® kyauta ne, kayan aiki na tushen yanar gizo wanda ke ba da hangen nesa na gaggawa a cikin ikon ku da horo ko albarkatun gudanarwa.

Yaya kuke shirye-shiryen yuwuwar koma bayan tattalin arziki?

RapidSOS an kafa shi ne ta gungun masu fasaha. Mun ga da farko ikon ƙwararrun kare lafiyar jama'a da masana fasaha don yin aiki tare don canza martani. Wannan saurin yana haɓakawa ne kawai tare da yaduwar na'urori masu alaƙa da hankali na wucin gadi. Ba ma ganin wani abu yana raguwa a nan kusa, musamman tare da rungumar jama'a da kuma taimakawa wajen haɓaka sabbin fasahohi kamar RapidSOS don kyautata hidima ga al'ummominsu. Shekarar 2023 ita ce shekarar rikodin don kiran wayar gaggawa; ko da yake tattalin arziki na iya yin tafiyar hawainiya, gaggawa da gaggawar ba su yi ba.

Wadanne matakai ne kuke shirin cimma cikin watanni shida?

Muna da ƙaƙƙarfan bututun sanarwar haɗin gwiwa da sabbin fasahohi da ke fitowa a cikin watanni shida masu zuwa.

Menene shawarar farawa ɗaya da ba ku taɓa samu ba?

Kasuwanci ba wasa ne na solo ba (duk da abin da bayanan martaba na mashahuran masu kafa zasu iya nunawa) ko wasanni na ƙungiya (kamar yadda ake faɗin sanannen), Na yi imani cewa wasanni ne na al'umma - inda duk garin yake a daren Juma'a yana tushen tushen. tawagar gida kamar shi ne inda na girma a karkara Indiana

RapidSOS ba zai wanzu ba tare da haɗin gwiwa tare da dubban hukumomin tsaro na jama'a, fasaha da shugabannin sadarwa (abokan haɗin gwiwar fasaha 200), da kuma goyon bayan yanayin muhalli na masu zuba jari da masu ba da shawara (da yawa daga cikinsu suna dogara ne a NYC kuma dukansu ba su da kasuwancin yin magana da su. wannan yaro daga karkara Indiana) - amma duk da haka sun yi, kuma lokaci da lokaci sun taru don magance kalubale da gina RapidSOS

Idan za a iya tuntuɓar kowa a cikin al'ummar New York wa zai kasance kuma me yasa?

Jack Pritchard, Shahararren mai kashe gobara na NYC wanda aka sani da jarumtakar ceto a tsawon shekaru 29 da ya yi a FDNY. Na ji labarinsa daga ma'aikatan kashe gobara na gida kuma na karanta game da tanadin ban mamaki. Zai zama abin alfahari idan muka sadu da wani wanda ba tare da kunya ba ya yi kasada da ransa don ya ceci wasu - a tsawon shekaru 29 yana yi mana hidima a New York.

Me yasa kuka kaddamar a New York?

Lokacin da muka fita daga makarantar grad a 2015 mun ɗauki kuri'ar tawagar inda za mu je, mun rage jerin sunayen zuwa birane hudu kuma NYC ta ci nasara.

Ba zai yi nisa ba daga inda na girma a yankin manoma na karkara a Indiana, amma na yi farin ciki da muka zo nan.

Daga tsarin ginin ƙungiya da al'adun gargajiya, al'adun NYC ɗaya ne na aiki tuƙuru - don haka yawancin matasa suna ƙaura zuwa NYC don yin shi - RapidSOS ba zai wanzu ba tare da ~ 200 New Yorkers waɗanda ke aiki ba tare da gajiyawa ba don gina wannan dandamali mai mahimmanci.

Daga tsarin ginin kamfani - NYC yana kawo wannan tsarin muhalli na tallafi, abokan farawa, masu saka hannun jari, masana, abokan ciniki, da masu ba da shawara - duk sau da yawa cikin nisan tafiya da juna.

Menene wurin da kuka fi so lokacin hunturu a cikin birni da kewaye?

Ina da ɗan shekara uku - kuma ɗan ƙarami a Gantry State Park a LIC shine kawai taki da ya dace a gare shi don fita daga sled kuma ya yi daidai da safiya na sledding da wasa a cikin guguwar dusar ƙanƙara ta ƙarshe. da da!


Kuna da daƙiƙa guda daga yin rajista don mafi kyawun jeri a NYC Tech!

Sign up a yau


tabs_img

Sabbin Hankali

tabs_img